







8011 दुधाच्या टोप्यांसाठी ओ-टेम्पर 0.009 मिमी ॲल्युमिनियम फॉइल
8011 दुधाच्या टोप्यांसाठी ओ-टेम्पर 0.009 मिमी ॲल्युमिनियम फॉइल
1. परिचय
1.1 चे विहंगावलोकन 8011 ओ-टेम्पर ॲल्युमिनियम फॉइल
- ची मूलभूत वैशिष्ट्ये 8011 अॅल्युमिनियम धातूंचे मिश्रण:अल-फे-सी मालिका मिश्र धातुशी संबंधित आहे. यात स्थिर रचना आहे, उत्कृष्ट प्रक्रिया कामगिरी, आणि हानीकारक जड धातूंच्या अशुद्धतेपासून मुक्त आहे, अन्न-दर्जाच्या मानकांची पूर्तता. हे चांगले लवचिकता एकत्र करते, फॉर्मेबिलिटी, आणि अडथळा गुणधर्म, दुधाच्या कॅप्ससाठी आवश्यक असलेल्या बहु-चरण प्रक्रियेसाठी ते योग्य बनवणे.
- O-Temper चा अर्थ:पूर्णपणे एनेल केलेल्या स्थितीचा संदर्भ देते. उच्च-तापमान एनीलिंग अंतर्गत ताण दूर करते, उत्कृष्ट लवचिकतेसह मऊ फॉइल परिणामी. हे स्टॅम्पिंग दरम्यान क्रॅक आणि creasing प्रतिबंधित करते, मिल्क कॅप फॉइलसाठी इष्टतम स्वभाव बनवणे.
- 0.009 मिमी जाडीचे फायदे:हलके बांधकाम संतुलित करते, अडथळा गुणधर्म, आणि सुलभ-ओपन कार्यक्षमता. हे विविध सब्सट्रेट्ससह घट्टपणे जोडते, सोयीस्कर ग्राहक उघडण्यासाठी नियंत्रित सालीची ताकद सुनिश्चित करताना पॅकेजिंग खर्च आणि उर्जेचा वापर कमी करणे.
1.2 बाजार मागणी & उद्योग पार्श्वभूमी
- जागतिक दुग्धजन्य पदार्थाचा वापर सतत वाढत आहे, मूळ वाढीचा चालक म्हणून उदयोन्मुख बाजारपेठांसह, मिल्क कॅप फॉइलसाठी एक विशाल बाजारपेठ प्रदान करते. जगभरातील अन्न सुरक्षा मानके आणि ग्रीन पॅकेजिंग ट्रेंड अंतर्गत श्रेणीसुधारित “ड्युअल कार्बन” उद्दिष्टे व्यापक दत्तक घेत आहेत 8011 ओ-टेम्पर फॉइल.

2. च्या मूलभूत गोष्टी 8011 अॅल्युमिनियम धातूंचे मिश्रण
2.1 ची रासायनिक रचना 8011 अॅल्युमिनियम धातूंचे मिश्रण
- 8011 मिश्रधातूमध्ये ॲल्युमिनियम शुद्धता आहे ≥99.0%. कोर मिश्रधातू घटक Fe आहेत (0.7%-1.3%) आणि Si (0.2%-0.7%), अशुद्धता घटकांसह ≤0.1%. Fe आणि Si हे धान्य परिष्कृत करतात, सामर्थ्य आणि रोलिंग कार्यप्रदर्शन वाढवा, फॉइल गुणवत्ता सुनिश्चित करणे.
- च्या तुलनेत 1235 आणि 8079 मिश्रधातू, 8011 शक्तीचे सर्वोत्तम संतुलन प्रदान करते, ड्युटिलिटी, आणि खर्च-प्रभावीता, दुधाच्या टोप्यांसाठी ते शीर्ष पर्याय बनवणे. विशिष्ट पॅरामीटर्स खाली दर्शविले आहेत.
| मिश्र धातु ग्रेड | ॲल्युमिनियम शुद्धता | कोर मिश्रधातू घटक | मुख्य कार्यप्रदर्शन वैशिष्ट्ये | मुख्य अनुप्रयोग परिस्थिती |
|---|---|---|---|---|
| 8011च्या | ≥99.0% | फे (0.7%-1.3%), आणि (0.2%-0.7%) | संतुलित ताकद & ड्युटिलिटी, मध्यम खर्च, उत्कृष्ट प्रक्रियाक्षमता | दुधाच्या टोप्यासारखे दुग्धजन्य पॅकेजिंग |
| 1235च्या | ≥99.35% | प्रामुख्याने Mn | उत्कृष्ट लवचिकता, कमी ताकद | सामान्य अन्न पॅकेजिंग पेपरसाठी लॅमिनेट फॉइल |
| 8079च्या | पेक्षा किंचित कमी 8011 | प्रामुख्याने फे, मिग्रॅ | उच्च शक्ती, खराब लवचिकता, रोल करणे कठीण, उच्च किंमत | हाय-एंड बॅरियर पॅकेजिंग (उदा., फार्मास्युटिकल ब्लिस्टर पॅक) |
3. च्या कामगिरीची वैशिष्ट्ये 8011 ओ-टेम्पर 0.009 मिमी फॉइल
3.1 कोर तांत्रिक पॅरामीटर्स
| कामगिरी सूचक | ठराविक पॅरामीटर | चाचणी मानक | शेरा |
|---|---|---|---|
| जाडीच्या | 0.009मिमी (±0.0005 मिमी) | GB/T 4947-2010 | ग्राहकांच्या गरजेनुसार बारीक-ट्यून केले जाऊ शकते |
| ताणासंबंधीचा शक्तीच्या | 70-90 एमपीए | GB/T 228.1-2010 | O- स्वभाव, सुसंगत अनुदैर्ध्य/ट्रान्सव्हर्स गुणधर्म |
| वाढवणेच्या | ≥३०% | GB/T 228.1-2010 | स्टॅम्पिंग दरम्यान क्रॅक करण्यासाठी प्रतिकार सुनिश्चित करते |
| पृष्ठभाग ओलेपणाच्या | 38-42 mN/m | GB/T 14216-2008 | कोरोना उपचारानंतर, कोटिंग्जसाठी योग्य & लॅमिनेशन |
| पिनहोल्सची घनताच्या | ≤3 /m² (व्यास ≤0.03 मिमी) | GB/T 3048.10-2007 | क्लस्टर केलेले पिनहोल नाहीत, अडथळा कार्यक्षमतेची हमी |
| अडथळा गुणधर्मच्या | ऑक्सिजन TR ≤0.1 सेमी³/(m²·24h·atm), पाण्याची वाफ TR ≤0.1 g/(m²·24ता) | GB/T 1038-2000, GB/T 16928-2018 | स्टँडअलोन फॉइलचे गुणधर्म; लॅमिनेशन नंतर कार्यक्षमता सुधारते |
3.2 अतिरिक्त मुख्य कार्यप्रदर्शन वैशिष्ट्ये
- अडथळा & ताजेपणा जतन:उत्कृष्ट प्रकाश अवरोधित करणे, ऑक्सिजन-अडथळा, आणि ओलावा-पुरावा गुणधर्म डेअरी पोषण आणि चव यांचे संरक्षण करतात, जिवाणू दूषित होण्यास प्रतिबंध करा, आणि शेल्फ लाइफ वाढवा.
- उष्णता सीलबिलिटी:PE/PP हीट सील लेयर्ससह सुसंगत. हीट सीलची ताकद ≥3N/15mm लीक-प्रूफ सीलिंग सुनिश्चित करते, विविध डेअरी फिलिंग आणि हाय-स्पीड उत्पादन लाइनसाठी योग्य.
- सुरक्षितता & स्वच्छता:गैर-विषारी, गंधहीन, जड धातूंच्या अशुद्धतेपासून मुक्त, देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय अन्न संपर्क मानकांचे पालन करते, दुग्धजन्य पदार्थांशी थेट संपर्क साधण्यासाठी सुरक्षित.
- मुद्रणक्षमता & सजावट:मजबूत शाई आसंजन असलेली गुळगुळीत पृष्ठभाग, पॅकेजिंग सौंदर्यशास्त्र आणि ब्रँड ओळख वाढविण्यासाठी मुद्रण आणि एम्बॉसिंगला अनुमती देते.
- सुलभ-ओपन वैशिष्ट्य:नियंत्रित सालीची ताकद तीक्ष्ण कडांशिवाय गुळगुळीत उघडण्यास सक्षम करते, एक चांगला वापरकर्ता अनुभव प्रदान करणे.
4. ची उत्पादन प्रक्रिया 8011 ओ-टेम्पर मिल्क कॅप फॉइल
4.1 कच्चा माल निवड
- ≥99.7% शुद्धतेसह ॲल्युमिनियम इंगॉट्स वापरा. वितळणे आणि परिष्कृत केल्यानंतर, हानिकारक अशुद्धी ≤0.001%. Fe/Si सामग्रीचे अचूक नियंत्रण; फिल्टरेशन ≤5μm समावेश सुनिश्चित करते.
4.2 रोलिंग प्रक्रिया
- 450-500 डिग्री सेल्सिअस तापमानात पिल्लांचे एकसंधीकरण होते, 350-400°C ते 3-5mm वर गरम रोलिंग, मल्टी-पास कोल्ड रोलिंग ०.०१५-०.०२ मिमी, नंतर कडक तंतोतंत नियंत्रणासह ट्विन-रोल रोलिंग 0.009 मिमी.
4.3 एनीलिंग प्रक्रिया
- साठी 300-400°C वर सतत ऍनीलिंग 2-4 तास ओ-टेम्पर मऊ होतात, अंतर्गत ताण दूर करते, काठ लहरणे किंवा विकृत होणे प्रतिबंधित करते, आणि प्रक्रियाक्षमता सुनिश्चित करते.
4.4 पृष्ठभाग उपचार & लेप
- अल्कधर्मी degreasing आणि कोरडे. 0.1-0.2μm प्राइमर आणि 1-2μm PE हीट सील कोटिंग लावा. कोरोना उपचारामुळे पृष्ठभागावरील ताण वाढतो 38-42 लॅमिनेशन आणि प्रिंटिंग सुसंगततेसाठी mN/m.
4.5 स्लिटिंग & उत्पादन तपासणी समाप्त
- आवश्यक रुंदीला स्लिट करा (रुंदी सहिष्णुता ±0.1 मिमी). पिनहोल आणि जाडी यासह अनेक तपासण्या केल्या जातात. ओलावा-पुरावा सामग्रीसह पॅक केलेले; स्टोरेज/वाहतूक तापमान आणि आर्द्रता यांचे कडक नियंत्रण.
5. मिल्क कॅप्ससाठी लॅमिनेटेड स्ट्रक्चर्स
5.1 सामान्य लॅमिनेटेड संरचना
| लॅमिनेटेड स्ट्रक्चर | अर्ज परिस्थिती | स्ट्रक्चरल फायदे | योग्य डेअरी प्रकार |
|---|---|---|---|
| पीईटी/एएल/पीईच्या | दही कप, ताज्या दुधाची बाटली सील | सौंदर्यशास्त्र संतुलित करते, अडथळा, आणि उष्णता सीलिंग; अत्यंत व्यावहारिक | दही, ताजे दूध, दुग्धजन्य पेये |
| पेपर/AL/PEच्या | दूध पावडरचे डबे, प्रोटीन पावडर सील करू शकते | कडक, ओलावा-पुरावा, कठोर कंटेनरसाठी योग्य | दूध पावडर, प्रथिने पावडर, दह्यातील पावडर |
| AL/हीट सील लेयरच्या | लहान डेअरी उत्पादन सील | साधी रचना, कमी खर्च, उच्च-गती उत्पादनासाठी योग्य | लहान दही कप, सिंगल-सर्व्ह ताजे दूध |
| पीईटी/एएल/पीईटी/पीईच्या | प्रीमियम डेअरी उत्पादन सील | उच्च अंत देखावा, मजबूत संरक्षण | प्रीमियम दही, सेंद्रिय दूध |
5.2 प्रत्येक लेयरचे कार्य & उपकरणे सुसंगतता
- बाह्य स्तर (पीईटी/पेपर):छपाईचे काम करते, कडकपणा प्रदान करते. मध्यम स्तर (ॲल्युमिनियम फॉइल):कोर अडथळा, सुरक्षितता सुनिश्चित करते. आतील थर (PE/PP):गळती विरुद्ध सील.
- हाय-स्पीड फिलिंगसह सुसंगत (300-1000 युनिट्स/मि) आणि स्वयंचलित सीलिंग उपकरणे. 121°C उच्च-तापमान निर्जंतुकीकरण सहन करते, विविध डेअरी निर्जंतुकीकरण प्रक्रियेसाठी योग्य.
6. मुख्य तांत्रिक मानके & गुणवत्ता आवश्यकता
6.1 आंतरराष्ट्रीय मानके & चाचणी पद्धती
- FDA चे पालन करते (21 CFR 175.300), EU (ईसी) नाही 1935/2004 मानके. ISO चे अनुसरण करते 22000, आयएसओ 9001 गुणवत्ता प्रणाली. अनेक चाचण्या घेतात: पिनहोल्स, उष्णता सील शक्ती, पृष्ठभाग स्वच्छता, इ.
6.2 मुख्य गुणवत्ता निर्देशक
| सूचक | आवश्यकता | गैर-अनुरूपतेचा प्रभाव |
|---|---|---|
| पृष्ठभागाची स्वच्छताच्या | तेल/डाग नाही, तेल ≤5mg/m² | लॅमिनेशनवर परिणाम होतो, दुग्धशाळा दूषित करते |
| पिनहोल्स रेटच्या | ≤3 /m², व्यास ≤0.03 मिमी | अडथळा कमी केला, उत्पादन खराब होणे |
| जाडी सहिष्णुताच्या | ±0.0005 मिमी | स्टॅम्पिंग क्रॅक, अस्थिर उष्णता सीलिंग |
| उष्णता सील शक्तीच्या | ≥3N/15 मिमी | गरीब सील, गळतीचा धोका |
7. इतर पॅकेजिंग सामग्रीशी तुलना
7.1 ॲल्युमिनियम फॉइल कॅप वि. प्लास्टिक कॅप
| तुलना परिमाण | 8011 ओ-टेम्पर ॲल्युमिनियम फॉइल कॅप | पारंपारिक प्लास्टिक कॅप |
|---|---|---|
| अडथळा/ताजेपणाच्या | उत्कृष्ट, शेल्फ लाइफ वाढवते | गरीब, ऑक्सिडेशन / खराब होण्यास प्रवण |
| इको-फ्रेंडली/प्रिंटच्या | पुनर्वापर करण्यायोग्य, उत्कृष्ट मुद्रण गुणवत्ता | अधोगती करणे कठीण, सरासरी मुद्रण गुणवत्ता |
| खर्चच्या | मध्यम, उच्च एकूण खर्च-प्रभावीता | कमी प्रारंभिक खर्च, उच्च नुकसान दर |
7.2 तुलना: 8011 वि. 1235 वि. 8079 ॲल्युमिनियम फॉइल
| मालमत्ता | 8011 | 1235 | 8079 |
|---|---|---|---|
| दुधाच्या कॅप्ससाठी उपयुक्तताच्या | इष्टतमच्या (प्रक्रियाक्षमतेचे संतुलन & सहज उघडा) | चांगली लवचिकता परंतु कमी ताकद | उच्च सामर्थ्य परंतु खराब फॉर्मेबिलिटी |
| फॉर्मेबिलिटीच्या | उत्कृष्ट | चांगले | गरीब |
8. अनुप्रयोग परिस्थिती & वापरते
8.1 मुख्य अनुप्रयोग परिस्थिती
- डेअरी पॅकेजिंग सील:ताजे दूध झाकते, दही, दुग्धजन्य पेये, दूध पावडर, प्रथिने पावडर, इ. कपसाठी योग्य, बाटल्या, आणि कॅन.
- अन्न पॅकेजिंग सहाय्यक:लहान पदार्थ सील करण्यासाठी वापरले जाते, आरोग्य उत्पादने, इ. हाय-स्पीड ऑटोमेटेड लाईनवर शेल्फ लाइफ वाढवण्यासाठी अडथळ्यांच्या गुणधर्मांचा वापर करते.
- हाय-एंड पॅकेजिंग:सेंद्रिय किंवा आयात केलेल्या दुग्धजन्य पदार्थांसाठी आदर्श, ब्रँड धारणा वाढविण्यासाठी प्रीमियम सौंदर्यशास्त्रासह सीलिंग कार्यप्रदर्शन एकत्र करणे.
8.2 प्राथमिक उपयोग
- सीलिंग अडथळा:ऑक्सिजन वेगळे करतो, ओलावा, प्रकाश, आणि ऑक्सिडेशन टाळण्यासाठी सूक्ष्मजीव, खराब होणे, आणि गळती, उत्पादनाची गुणवत्ता आणि सुरक्षितता सुनिश्चित करणे.
- सोयीस्कर वापर:नियंत्रित सालीची ताकद तीक्ष्ण कडांशिवाय सहज फाडण्याची परवानगी देते, सर्व वापरकर्ता गटांसाठी ग्राहक अनुभव सुधारणे.
- ब्रँड सुधारणा:प्रिंट करण्यायोग्य आणि नक्षीदार पृष्ठभागावर ब्रँड माहिती आणि उत्पादन ओळख असते, सौंदर्यशास्त्र आणि ओळख वाढवणे.
- हिरवा & इको-फ्रेंडली:च्या 100% पुनर्वापरयोग्य, हिरव्या पॅकेजिंग ट्रेंडसह संरेखित करते, पॅकेजिंग कचरा प्रदूषण कमी करते, आणि उद्योग विकास आवश्यकता पूर्ण करते.
9. वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न (वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न)
प्रश्न 1: का आहे 8011 ओ-टेम्पर 0.009 मिमी फॉइल हे दुधाच्या टोप्यांसाठी पसंतीचे साहित्य बनते?
ए 1:मुख्य फायदा त्याच्या किमती-प्रभावीता आणि कार्यक्षमतेच्या योग्यतेच्या संयोजनात आहे. मध्ये Fe/Si गुणोत्तर 8011 उत्कृष्ट प्रक्रियाक्षमता आणि अडथळा गुणधर्म देते. ओ-टेम्पर क्रॅक-फ्री स्टँपिंग सुनिश्चित करते. 0.009mm जाडी हलके बांधकाम संतुलित करते, सोपे उघडणे, आणि खर्च नियंत्रण, फूड-ग्रेड मानकांची पूर्तता करताना-डेअरी पॅकेजिंगच्या मुख्य गरजांशी पूर्णपणे जुळणारे.
प्रश्न 2: जाडी सहिष्णुता इतकी काटेकोरपणे ±0.0005mm वर का नियंत्रित केली जाते?
ए 2:जाडी सहिष्णुता थेट प्रक्रिया कामगिरी आणि उत्पादन गुणवत्ता प्रभावित करते. जास्त विचलनामुळे पातळ भागात स्टॅम्पिंग ब्रेकेज किंवा अस्थिर उष्णता सील होते, दाट भाग खर्च वाढवतात आणि सहज उघडण्यास अडथळा आणतात. ±0.0005mm सहिष्णुता हे सुनिश्चित करते की फॉइल हाय-स्पीड स्टॅम्पिंग आणि सीलिंग लाईन्सवर निर्दोषपणे कार्य करते, बॅच-टू-बॅच सुसंगततेची हमी.
प्रश्न 3: दरम्यान मुख्य फरक काय आहेत 8011, 1235, आणि 8079 फॉइल्स?
ए 3:च्या 1235 उच्च शुद्धता आहे परंतु शक्ती कमी आहे, सामान्य लॅमिनेटसाठी योग्य परंतु मिल्क कॅप स्टॅम्पिंगसाठी नाही. 8079 उच्च सामर्थ्य आहे परंतु खराब लवचिकता आहे, रोल करणे कठीण आहे, आणि जास्त खर्च येतो, सामान्यतः फार्मास्युटिकल्ससाठी वापरले जाते. 8011 शक्तीचे सर्वोत्तम संतुलन प्रदान करते, ड्युटिलिटी, आणि खर्च, दुधाच्या टोप्यासाठी इष्टतम पर्याय बनवणे.
प्रश्न 4: पिनहोलची घनता ≤3 /m² वर का नियंत्रित केली जाते? खूप जास्त पिनहोल्सचा काय परिणाम होतो?
ए 4:पिनहोल्स अडथळाच्या अखंडतेशी तडजोड करतात. जास्त पिनहोल्स (>3 /m²) ऑक्सिजनला परवानगी द्या, ओलावा, आणि पॅकेजमध्ये प्रवेश करण्यासाठी सूक्ष्मजीव, दुग्धजन्य पदार्थांचे ऑक्सिडायझेशन करणे, लुबाडणे, आणि शेल्फ लाइफ कमी करा. कठोर नियंत्रण प्रभावी अडथळा कार्यप्रदर्शन सुनिश्चित करते.
प्रश्न 5: हे फॉइल कोणत्या डेअरी परिस्थितीसाठी योग्य आहे? ते उच्च-तापमान निर्जंतुकीकरण सहन करू शकते?
ए 5:ताज्या दुधासाठी योग्य, दही, दूध पावडर, दुग्धजन्य पेये, इ., कप साठी, बाटल्या, आणि कॅन. हे 121°C उच्च-तापमान निर्जंतुकीकरण सहन करते, विविध डेअरी निर्जंतुकीकरण प्रक्रिया त्याच्या कार्यक्षमतेवर किंवा अन्न सुरक्षिततेवर परिणाम न करता पूर्णपणे सुसंगत.
Q6: किती पुनर्वापर करण्यायोग्य आहे 8011 ओ-टेम्पर फॉइल, आणि ते हिरव्या पॅकेजिंग ट्रेंडला पूर्ण करते का?
A6:हे फॉइल आहे 100% पुनर्वापरयोग्य. प्रदूषित कचरा निर्माण न करता ग्राहकानंतरचे भंगार पुन्हा वितळवले जाऊ शकते आणि पुनर्प्रक्रिया केली जाऊ शकते. हे ग्रीन पॅकेजिंग ट्रेंड द्वारे चालविण्याशी पूर्णपणे संरेखित होते “ड्युअल कार्बन” उद्दिष्टे आणि जागतिक अन्न पॅकेजिंग उद्योगाच्या पर्यावरणीय विकास आवश्यकता पूर्ण करते.





