બેટરી ગ્રેડ અને કાર્બન કોટેડ એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ: ટેકનિકલ માર્ગદર્શિકા
બેટરી એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ એ લિથિયમ-આયન સેલમાં કેથોડ વર્તમાન કલેક્ટર છે - મેટલ સબસ્ટ્રેટ કે જેના પર કેથોડ સક્રિય સામગ્રી કોટેડ છે, અને તે ઇલેક્ટ્રોડમાંથી વર્તમાન વહન કરે છે. તેની કોઈ ઇલેક્ટ્રોકેમિકલ ભૂમિકા નથી. તે ઊર્જા સંગ્રહિત કરતું નથી. અને ચોક્કસપણે કારણ કે તે છે “નિષ્ક્રિય”, તે ઓછા સ્પષ્ટ કરવા માટે સરળ છે.
એ ભૂલ છે. વર્તમાન કલેક્ટર ફોઇલ ઇન્ટરફેસિયલ પ્રતિકારને અસર કરે છે, કોટિંગ સંલગ્નતા, દર ક્ષમતા, ચક્ર જીવન, અને કોટિંગ લાઇન પરનો સ્ક્રેપ દર જે કદાચ દસ મીટર પ્રતિ મિનિટની ઝડપે ચાલી રહ્યો હોય. તેને ખોટું મેળવવું એ રીતે ખર્ચાળ છે કે જે વરખ પર પાછા ફરવું મુશ્કેલ છે.
આ માર્ગદર્શિકા એલોય પસંદગીને આવરી લે છે, ગેજ, ગુસ્સો, કાર્બન કોટિંગ માટેનો કેસ, અને સ્પષ્ટીકરણમાં મૂકવા યોગ્ય પરિમાણો.

શા માટે કેથોડ માટે એલ્યુમિનિયમ અને એનોડ માટે કોપર
એક ઉપયોગી પ્રારંભિક બિંદુ, કારણ કે તે મોટાભાગના ડિઝાઇન તર્કને સમજાવે છે:
| કેથોડ વર્તમાન કલેક્ટર | એનોડ વર્તમાન કલેક્ટર | |
| સામગ્રી | એલ્યુમિનિયમ વરખ | કોપર ફોઇલ |
| શા માટે | એલ્યુમિનિયમ સ્થિર બનાવે છે, કેથોડ પોટેન્શિયલ પર પેસિવેટિંગ ઓક્સાઇડ સ્તર, અને હળવા અને સસ્તા છે | કોપર નીચા સ્તરે સ્થિર છે (એનોડ) સંભવિત પરંતુ લિથિયમ સાથે એલોય કરશે |
| ઘનતા | 2.7 g/cm³ | 8.96 g/cm³ |
કેથોડ પર એલ્યુમિનિયમનો ઉપયોગ થાય છે કારણ કે કેથોડ વોલ્ટેજ પર કોપર ઓક્સિડાઇઝ થાય છે, અને એલ્યુમિનિયમ કારણ કે તાંબુ પ્રતિબંધિત રીતે ભારે હશે. જો તમે સોડિયમ-આયન સેલ માટે સોર્સિંગ કરી રહ્યાં છો, તેની નોંધ કરો બંને ઇલેક્ટ્રોડ્સ એલ્યુમિનિયમ ફોઇલનો ઉપયોગ કરી શકે છે - સોડિયમ એલ્યુમિનિયમ સાથે એલોય કરતું નથી જે રીતે લિથિયમ કરે છે. આ એક કારણ છે કે સોડિયમ-આયન ખર્ચમાં આકર્ષક છે, અને તે બેટરી ફોઇલની માંગનો વધતો સ્ત્રોત છે.
બેઝ એલોય પસંદગી
બેટરી ફોઇલ 1xxx શ્રેણીનો ઉપયોગ કરે છે — વ્યાપારી રીતે શુદ્ધ એલ્યુમિનિયમ — કારણ કે વાહકતા અને શુદ્ધતા શક્તિ કરતાં વધુ મહત્વ ધરાવે છે.
| મિશ્રધાતુ | લાક્ષણિક ઉપયોગ | નોંધ |
| 1235 | સૌથી સામાન્ય બેટરી ફોઇલ એલોય | ≥99.35% Al. વાહકતા અને ખર્ચનું સારું સંતુલન |
| 1060 | વ્યાપકપણે ઉપયોગમાં લેવાય છે, થોડી વધારે શુદ્ધતા | ≥99.60% Al |
| 1070 | ઉચ્ચ શુદ્ધતા જરૂરિયાતો | ≥99.70% Al |
| 1050 | કેટલીક બેટરી અને ઇલેક્ટ્રોનિક ફોઇલમાં વપરાય છે | ≥99.50% Al |
| 1100 | જ્યાં થોડી વધારે તાકાતની જરૂર હોય ત્યાં પસંદ કરેલ | માઇનોર Cu સમાવે છે |
ઉત્પાદન સામગ્રી પર માપવામાં આવેલી શુદ્ધતા સામાન્ય રીતે સ્પષ્ટીકરણ લઘુત્તમ કરતા ઉપર ચાલે છે - એક ≥99.0% સ્પષ્ટીકરણ સામાન્ય રીતે વ્યવહારમાં ≥99.5% માપે છે.
વ્યવહારુ સલાહ: જ્યાં સુધી તમારા ઇલેક્ટ્રોડ રસાયણશાસ્ત્રને તેની જરૂર હોય ત્યાં સુધી શુદ્ધતા વધુ સ્પષ્ટ કરશો નહીં. શુદ્ધતાના દરેક પગલામાં પૈસા ખર્ચ થાય છે, અને 1235 મોટાભાગના વ્યાવસાયિક કેથોડ ફોર્મ્યુલેશનને હેન્ડલ કરે છે.
માપ: રોડમેપ, અને પાતળું થવાનું દબાણ
પાતળું વરખ એટલે કોષમાં ઓછા નિષ્ક્રિય માસ, જેનો અર્થ થાય છે ઉચ્ચ ઊર્જા ઘનતા. સમગ્ર ઉદ્યોગ નીચે ધકેલાઈ રહ્યો છે.
| જાડાઈ | પદ |
| 20 μm | જૂના ધોરણ, હજુ પણ ઉપયોગમાં લેવાય છે જ્યાં તાકાતની બાબતોને હેન્ડલ કરવામાં આવે છે |
| 18 μm | રૂઢિચુસ્ત, સારી પ્રક્રિયા સ્થિરતા |
| 16 μm | વોલ્યુમ ઉત્પાદનમાં સામાન્ય |
| 15 μm | ઉચ્ચ ઊર્જા ઘનતા માટે સામાન્ય |
| 13 μm | ઉચ્ચ-ઊર્જા કોષો માટે વર્તમાન મુખ્ય પ્રવાહ |
| 12 μm | ઉચ્ચ-ઊર્જા-ઘનતા કોષો, માંગણી પ્રક્રિયા નિયંત્રણ |
| 10 μm અને નીચે | સરહદી, મર્યાદિત પુરવઠો |
ઉચ્ચ-ઊર્જા-ઘનતા કોષો માટે, 12-15 μm સામાન્ય પસંદગી છે. એપ્લીકેશન માટે જ્યાં કોટિંગ-લાઇનની સ્થિરતા અને હેન્ડલિંગ સ્ટ્રેન્થ ઉર્જા ઘનતાના છેલ્લા કેટલાક ટકા કરતાં વધુ મહત્વ ધરાવે છે, 18-20 μm સારી પ્રક્રિયા માર્જિન અને નીચલા સ્ક્રેપ આપે છે.
વેપાર બંધ વાસ્તવિક છે: જેમ જેમ વરખ પાતળું થાય છે તેમ તે વધુ ઝડપે કરચલીઓ અને વધુ સરળતાથી ખેંચાય છે, વળાંક પર વધુ સરળતાથી તિરાડો, અને મિલ પાસેથી કડક ગેજ નિયંત્રણની માંગ કરે છે. જો તમારી કોટિંગ લાઇન સારી રીતે ટ્યુન કરેલ નથી, થી પડતું 16 μm થી 13 ઉર્જા ઘનતામાં વધારો કરતાં μm તમને સ્ક્રેપમાં વધુ ખર્ચ કરી શકે છે.

ટેમ્પર અને યાંત્રિક ગુણધર્મો
બેટરી ફોઇલને બે નિષ્ફળતા સ્થિતિઓ સંતુલિત કરવી પડશે. ખૂબ નરમ અને તે હાઇ-સ્પીડ કોટિંગ અને વિન્ડિંગ દરમિયાન કરચલીઓ અથવા ખેંચાય છે. ખૂબ જ સખત અને તે વળાંક પર તિરાડ પડે છે અને પવન કરવું મુશ્કેલ છે.
| ટેમ્પર | લાક્ષણિક તાણ શક્તિ | લાક્ષણિક વિસ્તરણ | લાક્ષણિક ઉપયોગ |
| ઓ (અણી) | 60-100 MPa | 3-15% | નમ્રતા અને રચનાની સ્થિરતાની જરૂર હોય તેવી એપ્લિકેશન |
| H18 (સંપૂર્ણ સખત) | 120-170 MPa | 1-4% | નિયંત્રિત પ્રક્રિયા રેખાઓ માટે ઉચ્ચ-શક્તિ વરખ |
| H19 | 140-190 MPa | 1-3% | ઉચ્ચ કઠોરતા જરૂરિયાતો |
મોટાભાગની બેટરી ફોઇલ H18 માં પૂરી પાડવામાં આવે છે. વાસ્તવિક મૂલ્યો એલોય પર આધાર રાખે છે, ગેજ, રોલિંગ રિડક્શન અને એનિલિંગ શરતો - યાંત્રિક ગુણધર્મ શ્રેણીને કરારથી સંમત કરો અને દરેક ઉત્પાદન લોટ માટે સામગ્રી પરીક્ષણ પ્રમાણપત્ર પર તેની જાણ કરવાની જરૂર છે.
કોટેડ ઉત્પાદન માટે લાક્ષણિક સંદર્ભ મૂલ્યો: તાણ શક્તિ ≥180 MPa, વિસ્તરણ >1.5%.
સાદો ફોઇલ વિ કાર્બન-કોટેડ ફોઇલ
આ માર્ગદર્શિકામાં આ સૌથી મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય છે, તેથી તે ચોક્કસ હોવા યોગ્ય છે.
કાર્બન કોટિંગ સમસ્યા હલ કરે છે
જ્યારે કેથોડ સ્લરી સીધી એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ પર કોટેડ હોય છે, ત્રણ વસ્તુઓ તમારી વિરુદ્ધ કામ કરે છે:
- સંપર્ક પ્રતિકાર. સક્રિય સામગ્રી માત્ર અલગ બિંદુઓ પર મેટલને સ્પર્શે છે. ઇન્ટરફેસિયલ સંપર્ક પ્રતિકાર વધારે છે, જે દરની ક્ષમતાને નુકસાન પહોંચાડે છે અને ઓહ્મિક હીટિંગ જનરેટ કરે છે.
- સંલગ્નતા. સરળ ધાતુને સ્લરી સંલગ્નતા રફ કરતાં નબળી છે, ઉચ્ચ-સપાટી-વિસ્તાર કાર્બન સ્તર. નબળી સંલગ્નતાનો અર્થ છે કેલેન્ડરિંગ અને સાયકલિંગ દરમિયાન ડિલેમિનેશન.
- કાટ. એલ્યુમિનિયમની સપાટી લાંબી સાયકલિંગ પર ઇલેક્ટ્રોલાઇટના સંપર્કમાં કાટ લાગી શકે છે, ખાસ કરીને ઉચ્ચ વોલ્ટેજ પર અને ચોક્કસ રસાયણશાસ્ત્ર સાથે.
કાર્બન સ્તર શું કરે છે
સબ-માઈક્રોન વાહક કાર્બન સ્તર - સામાન્ય રીતે કાર્બન બ્લેક, ગ્રેફાઇટ, ગ્રેફીન અથવા મિશ્રણ, બાઈન્ડર સાથે લાગુ - મેટલ અને સક્રિય સામગ્રી વચ્ચે કાર્યાત્મક પુલ તરીકે કાર્ય કરે છે:
- અસરકારક સંપર્ક વિસ્તાર વધારે છે, ઇન્ટરફેસિયલ સંપર્ક પ્રતિકાર ઘટાડવો
- ઇલેક્ટ્રોડ સંલગ્નતા સુધારે છે, ડિલેમિનેશન ઘટાડવું
- એલ્યુમિનિયમને ઓક્સિડેશન અને ઇલેક્ટ્રોલાઇટ કાટથી સુરક્ષિત કરે છે
- દર ક્ષમતા અને ચક્ર સ્થિરતા સુધારે છે
- ફિલિંગ દરમિયાન ઇલેક્ટ્રોલાઇટ ભીની ક્ષમતામાં સુધારો કરે છે
સામૂહિક દ્રષ્ટિએ તે એક નાનો ઉમેરો છે અને પ્રદર્શનની દ્રષ્ટિએ મોટો છે.
કાર્બન કોટેડ વિશિષ્ટતાઓ
| પરિમાણ | લાક્ષણિક જરૂરિયાત |
| બેઝ ફોઇલ એલોય | 1050, 1060, 1100, 1235 |
| આધાર વરખ જાડાઈ | 12-20 μm (9-30 μm ઉપલબ્ધ) |
| કોટિંગ બાજુઓ | સિંગલ સાઇડ અથવા ડબલ સાઇડ |
| કાર્બન સ્તર જાડાઈ | ≥1 μm પ્રતિ બાજુ (0.5-2 μm શ્રેણી, વૈવિધ્યપૂર્ણ) |
| સપાટી પ્રતિકાર | ≤5 mΩ (ઉત્પાદન સામગ્રી સામાન્ય રીતે 1-2 mΩ માપે છે) |
| સપાટી ભીનાશ તણાવ | એકદમ ફોઇલ માટે ≥30 ડાયન; કાર્બન-કોટેડ માટે ≥40–50 ડાયન |
| કોટિંગ સંલગ્નતા | 3M ટેપ પુલ પછી કોઈ ડિલેમિનેશન નહીં |
| દ્રાવક પ્રતિકાર | >200 વરખને ખુલ્લા કર્યા વિના કપાસ-સ્વેબ ચક્ર |
| ઇલેક્ટ્રોલાઇટ નિમજ્જન | પછી કોઈ ડિલેમિનેશન નહીં 24 h |
| એજ માર્જિન (અનકોટેડ) | સામાન્ય રીતે 15 ± 1 મીમી |
| ક્ષેત્રીય ઘનતા (16 μm, કોટેડ) | ~42 g/m² |
| સૂકવણી સુસંગતતા | સુધી વેક્યૂમ સૂકવણી 150 °C |
સિંગલ સાઇડ અથવા ડબલ સાઇડ? તેને તમારા ઇલેક્ટ્રોડ કોટિંગ ગોઠવણી સાથે મેચ કરો. ડબલ-સાઇડ કાર્બન કોટિંગ નીચા ઇન્ટરફેસિયલ પ્રતિકાર અને બહેતર ઉચ્ચ-દર પ્રદર્શન આપે છે, અને પાવર સેલ અને પાઉચ સેલ માટે પ્રમાણભૂત છે. ઉર્જા કોષો માટે અથવા જ્યાં માત્ર એક ચહેરો સક્રિય સામગ્રી મેળવે છે તે માટે સિંગલ સાઇડ ઘણીવાર પર્યાપ્ત અને સસ્તી હોય છે.
કોટિંગની પહોળાઈ તમારા મૃત્યુ સાથે મેળ ખાય છે — સામાન્ય પહોળાઈનો સમાવેશ થાય છે 170 મીમી, 230 મીમી, 260 મીમી અને 280 મીમી, ટેબને વેલ્ડીંગ માટે અનકોટેડ એજ માર્જિન સાથે.

સપાટી ગુણવત્તા: જ્યાં મોટાભાગની સમસ્યાઓ ખરેખર શરૂ થાય છે
સપાટીની સ્થિતિ સ્લરી કોટિંગ પર સીધી અસર કરે છે. દૂષણ, વધારાનું રોલિંગ તેલ, ખંજવાળ, ડેન્ટ્સ, ધારની તિરાડો અથવા અસમાન ખરબચડાપણું આ બધું કોટિંગ ખામી અને નકારેલ ઇલેક્ટ્રોડમાં અનુવાદ કરે છે.
સ્પષ્ટ કરવા માટે જરૂરીયાતો:
- સાથે સપાટી સાફ કરો નિયંત્રિત શેષ રોલિંગ તેલ - આ જટિલ છે. શેષ તેલ સ્લરી ભીનાશતા ઘટાડે છે અને કોટિંગ ખામીઓનું કારણ બને છે
- કોઈ દૃશ્યમાન કાટ નથી, ઓક્સિડેશન સ્ટેનિંગ, કાળી રેખાઓ અથવા વિદેશી સમાવેશ
- કોઈ ફોલ્ડ્સ નથી, ગંભીર સ્ક્રેચેસ, ધાર તરંગ, ટેલિસ્કોપિંગ અથવા છૂટક વિન્ડિંગ
- નિયંત્રિત રફનેસ તમારી કોટિંગ પ્રક્રિયા સાથે મેળ ખાય છે
- સમાન કોટિંગ અને સૂકવણીને ટેકો આપવા માટે સ્થિર સપાટતા
- સીમિત ગડબડ સાથે સ્લિટ કિનારીઓ અને કોઈ સતત કિનારી ક્રેકીંગ નથી
જો તમે નવું ઇલેક્ટ્રોડ ફોર્મ્યુલેશન રજૂ કરી રહ્યાં છો, મોટા પાયે ઉત્પાદન પહેલાં ટ્રાયલ કોઇલ ચલાવો. કોટિંગ વર્તન તમારી સક્રિય સામગ્રી વચ્ચેની ક્રિયાપ્રતિક્રિયા પર આધારિત છે, બાઈન્ડર, દ્રાવક, કોટિંગનું વજન અને કૅલેન્ડરિંગ શરતો — ફોઇલ એ સિસ્ટમમાં એક ચલ છે, અને જાણવાનો એકમાત્ર રસ્તો એ છે કે તેનું પરીક્ષણ કરવું.
નિરીક્ષણ અને ગુણવત્તા નિયંત્રણ
પ્રતિષ્ઠિત મિલો માત્ર અંતે જ નમૂના લેવાને બદલે સમગ્ર ઉત્પાદનનું નિરીક્ષણ કરે છે. લાક્ષણિક નિરીક્ષણ વસ્તુઓ:
| બાબત | હેતુ |
| રાસાયણિક રચના | એલોય અનુપાલનની પુષ્ટિ કરે છે |
| જાડાઈ માપન | ગેજની ચોકસાઈ અને એકરૂપતાને ચકાસે છે |
| પહોળાઈ માપ | સ્લિટ સહિષ્ણુતાની પુષ્ટિ કરે છે |
| તાણ શક્તિ અને વિસ્તરણ | સ્વભાવ અને યાંત્રિક સ્થિરતા ચકાસે છે |
| સપાટી નિરીક્ષણ | સ્ક્રેચેસ, ડાઘ, તેલના ગુણ, સમાવેશ |
| પિનહોલનું નિરીક્ષણ | પાતળા-ગેજ ઉપયોગ માટે યોગ્યતા |
| ધાર ગુણવત્તા | બુર્સ, તિરાડો, ટ્રિમિંગ ખામીઓ |
| કોઇલ આકાર | ટેલિસ્કોપિંગ, છૂટક વિન્ડિંગ, ધાર સંરેખણ |
માટે પૂછો વિશ્લેષણ પ્રમાણપત્રો, કોઇલ લેબલ્સ, પેકિંગ યાદીઓ અને નિરીક્ષણ રેકોર્ડ્સ કરાર ડિલિવરેબલ તરીકે. કોઇલની પહોળાઈ અને લંબાઈમાં ગેજ એકરૂપતા એ છે જે તમારા કોટિંગના વજનની વિવિધતા અને ઇલેક્ટ્રોડના અસ્વીકાર દરને ઘટાડે છે - આ તે પરિમાણ છે જેના વિશે દલીલ કરવા યોગ્ય છે.
પેકેજિંગ અને સંગ્રહ
બેટરી ફોઇલ ભેજ પ્રત્યે સંવેદનશીલ હોય છે, ધૂળ, યાંત્રિક નુકસાન અને સપાટી દૂષણ.
- કોઇલ રક્ષણાત્મક રેપિંગ સાથે પેક હોવી જોઈએ, ભેજ-પ્રતિરોધક સામગ્રી, ધાર રક્ષણ, અને નિકાસ-ગ્રેડ લાકડાના પેલેટ અથવા કેસ
- એમાં સ્ટોર કરો સ્વચ્છ, શુષ્ક વેરહાઉસ, સડો કરતા રસાયણોથી દૂર, ઘનીકરણ અને સીધો ફ્લોર સંપર્ક
- ઉપયોગ થાય ત્યાં સુધી સીલબંધ રાખો - સપાટીનું ઓક્સિડેશન અને ભેજ શોષણ કોટિંગની કામગીરીને બગાડે છે
- પ્રથમ-માં આદર, પ્રથમ-આઉટ પરિભ્રમણ
RFQ ચેકલિસ્ટ
એક વિનંતી જે કહે છે “બેટરી ફોઇલ 13 μm” તમને ઉપયોગી અવતરણ નહીં મળે. સમાવેશ થાય છે:
- બેઝ એલોય — દા.ત. 1235
- જાડાઈ અને સહનશીલતા — દા.ત. 13 μm, ±5%
- સ્વભાવ અને યાંત્રિક આવશ્યકતાઓ — દા.ત. H18, તાણ 120–170 MPa
- સાદો અથવા કાર્બન કોટેડ - અને જો કોટેડ: સિંગલ અથવા ડબલ બાજુ
- કાર્બન સ્તર જાડાઈ — દા.ત. 1 બાજુ દીઠ μm
- પહોળાઈ અને ધાર માર્જિન — દા.ત. 230 મીમી કોટેડ પહોળાઈ, 15 mm દરેક બાજુ માર્જિન
- લક્ષ્ય સપાટી પ્રતિકાર — દા.ત. ≤2 mΩ
- સપાટી સ્વચ્છતા જરૂરિયાત - શેષ તેલ મર્યાદા, જો તમારી પાસે હોય
- કોઇલ ID / OD અને લંબાઈ
- માસિક વોલ્યુમ અને ડિલિવરી શેડ્યૂલ
- જરૂરી દસ્તાવેજો - COA, MSDS, પહોંચ/RoHS, સામગ્રી પરીક્ષણ પ્રમાણપત્ર
વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો
બેટરી ફોઇલ અને સામાન્ય એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ વચ્ચે શું તફાવત છે? બેટરી ફોઇલ એ ઉચ્ચ શુદ્ધતા 1xxx એલોય છે જેમાં ગેજ એકરૂપતા પર વધુ કડક નિયંત્રણો છે, સપાટીની સ્વચ્છતા, શેષ રોલિંગ તેલ અને પિનહોલ્સ. સામાન્ય પેકેજિંગ ફોઇલ તે સહનશીલતા માટે ઉત્પન્ન થતું નથી અને કોટિંગ ખામીઓનું કારણ બને છે.
કેથોડ ફોઇલ પર કાર્બન કોટિંગ શા માટે વપરાય છે? તે એલ્યુમિનિયમ સબસ્ટ્રેટ અને કેથોડ સક્રિય સામગ્રી વચ્ચે ઇન્ટરફેસિયલ સંપર્ક પ્રતિકાર ઘટાડે છે, સંલગ્નતા સુધારે છે, કાટ સામે રક્ષણ આપે છે, અને દર ક્ષમતા અને ચક્ર જીવન સુધારે છે.
શું મારે સિંગલ-સાઇડ અથવા ડબલ-સાઇડ કાર્બન કોટિંગ પસંદ કરવું જોઈએ? પાવર સેલ માટે ડબલ સાઇડ, પાઉચ કોષો અને ઉચ્ચ દરની એપ્લિકેશનો જ્યાં સૌથી નીચો ઇન્ટરફેસિયલ પ્રતિકાર મહત્વ ધરાવે છે. એક બાજુ ઘણીવાર ઊર્જા કોષો માટે પૂરતી હોય છે અને તેની કિંમત ઓછી હોય છે. તેને તમારા ઇલેક્ટ્રોડ કોટિંગ ગોઠવણી સાથે મેચ કરો.
બેટરી એલ્યુમિનિયમ ફોઈલ કેટલી પાતળી થઈ શકે છે? 12 ઉચ્ચ-ઊર્જા કોષો માટે μm વોલ્યુમ ઉપયોગમાં છે; 10 μm અને નીચે અસ્તિત્વમાં છે પરંતુ પુરવઠો મર્યાદિત છે. પાતળું થવા માટે સક્ષમ મિલ અને સારી રીતે ટ્યુન કરેલ કોટિંગ લાઇન બંનેની જરૂર પડે છે - અન્યથા ઉર્જા ઘનતામાં સુધારો કરતાં સ્ક્રેપ ઝડપથી વધે છે.
શું સોડિયમ-આયન બેટરી બંને ઇલેક્ટ્રોડ માટે એલ્યુમિનિયમ ફોઇલનો ઉપયોગ કરી શકે છે? હા. લિથિયમની જેમ સોડિયમ એલ્યુમિનિયમ સાથે એલોય કરતું નથી, તેથી બંને વર્તમાન કલેક્ટર્સ એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ હોઈ શકે છે. આ સોડિયમ-આયનના ખર્ચ લાભનો એક ભાગ છે અને માંગ વૃદ્ધિમાં યોગદાન આપી રહ્યું છે.
લાક્ષણિક લીડ ટાઇમ અને MOQ શું છે? બંને ગેજ પર આધાર રાખે છે, કોટિંગ રૂપરેખાંકન અને વોલ્યુમ. કોટેડ અને સ્લિટ ફોઇલને સાદા ફોઇલથી આગળ વધારાના પ્રોસેસિંગ પગલાંની જરૂર છે. ચોક્કસ આંકડા માટે RFQ માં તમારું વોલ્યુમ અને શેડ્યૂલ જણાવો.
મારે કાર્બન કોટેડ વરખ કેવી રીતે સંગ્રહિત કરવું જોઈએ? સીલબંધ, શુષ્ક, સ્વચ્છ, લગભગ નીચે 40 °C, ફ્લોરની બહાર, ઘનીકરણ અને સડો કરતા રસાયણોથી દૂર, ફર્સ્ટ-ઇન-ફર્સ્ટ-આઉટનો ઉપયોગ.
તમારા સ્પષ્ટીકરણની ચર્ચા કરો
Send us your base alloy, ગેજ, temper and coating configuration — or tell us your cell chemistry, energy density target and coating line parameters, and we will recommend a starting specification and arrange trial coils for evaluation.
બેટરી ગ્રેડ અને કાર્બન કોટેડ એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ: ટેકનિકલ માર્ગદર્શિકા
બેટરી એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ એ લિથિયમ-આયન સેલમાં કેથોડ વર્તમાન કલેક્ટર છે - મેટલ સબસ્ટ્રેટ કે જેના પર કેથોડ સક્રિય સામગ્રી કોટેડ છે, અને તે ઇલેક્ટ્રોડમાંથી વર્તમાન વહન કરે છે. તેની કોઈ ઇલેક્ટ્રોકેમિકલ ભૂમિકા નથી. તે ઊર્જા સંગ્રહિત કરતું નથી. અને ચોક્કસપણે કારણ કે તે છે “નિષ્ક્રિય”, તે ઓછા સ્પષ્ટ કરવા માટે સરળ છે.
એ ભૂલ છે. વર્તમાન કલેક્ટર ફોઇલ ઇન્ટરફેસિયલ પ્રતિકારને અસર કરે છે, કોટિંગ સંલગ્નતા, દર ક્ષમતા, ચક્ર જીવન, અને કોટિંગ લાઇન પરનો સ્ક્રેપ દર જે કદાચ દસ મીટર પ્રતિ મિનિટની ઝડપે ચાલી રહ્યો હોય. તેને ખોટું મેળવવું એ રીતે ખર્ચાળ છે કે જે વરખ પર પાછા ફરવું મુશ્કેલ છે.
આ માર્ગદર્શિકા એલોય પસંદગીને આવરી લે છે, ગેજ, ગુસ્સો, કાર્બન કોટિંગ માટેનો કેસ, અને સ્પષ્ટીકરણમાં મૂકવા યોગ્ય પરિમાણો.
શા માટે કેથોડ માટે એલ્યુમિનિયમ અને એનોડ માટે કોપર
એક ઉપયોગી પ્રારંભિક બિંદુ, કારણ કે તે મોટાભાગના ડિઝાઇન તર્કને સમજાવે છે:
| કેથોડ વર્તમાન કલેક્ટર | એનોડ વર્તમાન કલેક્ટર | |
| સામગ્રી | એલ્યુમિનિયમ વરખ | કોપર ફોઇલ |
| શા માટે | એલ્યુમિનિયમ સ્થિર બનાવે છે, કેથોડ પોટેન્શિયલ પર પેસિવેટિંગ ઓક્સાઇડ સ્તર, અને હળવા અને સસ્તા છે | કોપર નીચા સ્તરે સ્થિર છે (એનોડ) સંભવિત પરંતુ લિથિયમ સાથે એલોય કરશે |
| ઘનતા | 2.7 g/cm³ | 8.96 g/cm³ |
કેથોડ પર એલ્યુમિનિયમનો ઉપયોગ થાય છે કારણ કે કેથોડ વોલ્ટેજ પર કોપર ઓક્સિડાઇઝ થાય છે, અને એલ્યુમિનિયમ કારણ કે તાંબુ પ્રતિબંધિત રીતે ભારે હશે. જો તમે સોડિયમ-આયન સેલ માટે સોર્સિંગ કરી રહ્યાં છો, તેની નોંધ કરો બંને ઇલેક્ટ્રોડ્સ એલ્યુમિનિયમ ફોઇલનો ઉપયોગ કરી શકે છે - સોડિયમ એલ્યુમિનિયમ સાથે એલોય કરતું નથી જે રીતે લિથિયમ કરે છે. આ એક કારણ છે કે સોડિયમ-આયન ખર્ચમાં આકર્ષક છે, અને તે બેટરી ફોઇલની માંગનો વધતો સ્ત્રોત છે.

બેઝ એલોય પસંદગી
બેટરી ફોઇલ 1xxx શ્રેણીનો ઉપયોગ કરે છે — વ્યાપારી રીતે શુદ્ધ એલ્યુમિનિયમ — કારણ કે વાહકતા અને શુદ્ધતા શક્તિ કરતાં વધુ મહત્વ ધરાવે છે.
| મિશ્રધાતુ | લાક્ષણિક ઉપયોગ | નોંધ |
| 1235 | સૌથી સામાન્ય બેટરી ફોઇલ એલોય | ≥99.35% Al. વાહકતા અને ખર્ચનું સારું સંતુલન |
| 1060 | વ્યાપકપણે ઉપયોગમાં લેવાય છે, થોડી વધારે શુદ્ધતા | ≥99.60% Al |
| 1070 | ઉચ્ચ શુદ્ધતા જરૂરિયાતો | ≥99.70% Al |
| 1050 | કેટલીક બેટરી અને ઇલેક્ટ્રોનિક ફોઇલમાં વપરાય છે | ≥99.50% Al |
| 1100 | જ્યાં થોડી વધારે તાકાતની જરૂર હોય ત્યાં પસંદ કરેલ | માઇનોર Cu સમાવે છે |
ઉત્પાદન સામગ્રી પર માપવામાં આવેલી શુદ્ધતા સામાન્ય રીતે સ્પષ્ટીકરણ લઘુત્તમ કરતા ઉપર ચાલે છે - એક ≥99.0% સ્પષ્ટીકરણ સામાન્ય રીતે વ્યવહારમાં ≥99.5% માપે છે.
વ્યવહારુ સલાહ: જ્યાં સુધી તમારા ઇલેક્ટ્રોડ રસાયણશાસ્ત્રને તેની જરૂર હોય ત્યાં સુધી શુદ્ધતા વધુ સ્પષ્ટ કરશો નહીં. શુદ્ધતાના દરેક પગલામાં પૈસા ખર્ચ થાય છે, અને 1235 મોટાભાગના વ્યાવસાયિક કેથોડ ફોર્મ્યુલેશનને હેન્ડલ કરે છે.
માપ: રોડમેપ, અને પાતળું થવાનું દબાણ
પાતળું વરખ એટલે કોષમાં ઓછા નિષ્ક્રિય માસ, જેનો અર્થ થાય છે ઉચ્ચ ઊર્જા ઘનતા. સમગ્ર ઉદ્યોગ નીચે ધકેલાઈ રહ્યો છે.
| જાડાઈ | પદ |
| 20 μm | જૂના ધોરણ, હજુ પણ ઉપયોગમાં લેવાય છે જ્યાં તાકાતની બાબતોને હેન્ડલ કરવામાં આવે છે |
| 18 μm | રૂઢિચુસ્ત, સારી પ્રક્રિયા સ્થિરતા |
| 16 μm | વોલ્યુમ ઉત્પાદનમાં સામાન્ય |
| 15 μm | ઉચ્ચ ઊર્જા ઘનતા માટે સામાન્ય |
| 13 μm | ઉચ્ચ-ઊર્જા કોષો માટે વર્તમાન મુખ્ય પ્રવાહ |
| 12 μm | ઉચ્ચ-ઊર્જા-ઘનતા કોષો, માંગણી પ્રક્રિયા નિયંત્રણ |
| 10 μm અને નીચે | સરહદી, મર્યાદિત પુરવઠો |
ઉચ્ચ-ઊર્જા-ઘનતા કોષો માટે, 12-15 μm સામાન્ય પસંદગી છે. એપ્લીકેશન માટે જ્યાં કોટિંગ-લાઇનની સ્થિરતા અને હેન્ડલિંગ સ્ટ્રેન્થ ઉર્જા ઘનતાના છેલ્લા કેટલાક ટકા કરતાં વધુ મહત્વ ધરાવે છે, 18-20 μm સારી પ્રક્રિયા માર્જિન અને નીચલા સ્ક્રેપ આપે છે.
વેપાર બંધ વાસ્તવિક છે: જેમ જેમ વરખ પાતળું થાય છે તેમ તે વધુ ઝડપે કરચલીઓ અને વધુ સરળતાથી ખેંચાય છે, વળાંક પર વધુ સરળતાથી તિરાડો, અને મિલ પાસેથી કડક ગેજ નિયંત્રણની માંગ કરે છે. જો તમારી કોટિંગ લાઇન સારી રીતે ટ્યુન કરેલ નથી, થી પડતું 16 μm થી 13 ઉર્જા ઘનતામાં વધારો કરતાં μm તમને સ્ક્રેપમાં વધુ ખર્ચ કરી શકે છે.
ટેમ્પર અને યાંત્રિક ગુણધર્મો
બેટરી ફોઇલને બે નિષ્ફળતા સ્થિતિઓ સંતુલિત કરવી પડશે. ખૂબ નરમ અને તે હાઇ-સ્પીડ કોટિંગ અને વિન્ડિંગ દરમિયાન કરચલીઓ અથવા ખેંચાય છે. ખૂબ જ સખત અને તે વળાંક પર તિરાડ પડે છે અને પવન કરવું મુશ્કેલ છે.
| ટેમ્પર | લાક્ષણિક તાણ શક્તિ | લાક્ષણિક વિસ્તરણ | લાક્ષણિક ઉપયોગ |
| ઓ (અણી) | 60-100 MPa | 3-15% | નમ્રતા અને રચનાની સ્થિરતાની જરૂર હોય તેવી એપ્લિકેશન |
| H18 (સંપૂર્ણ સખત) | 120-170 MPa | 1-4% | નિયંત્રિત પ્રક્રિયા રેખાઓ માટે ઉચ્ચ-શક્તિ વરખ |
| H19 | 140-190 MPa | 1-3% | ઉચ્ચ કઠોરતા જરૂરિયાતો |
મોટાભાગની બેટરી ફોઇલ H18 માં પૂરી પાડવામાં આવે છે. વાસ્તવિક મૂલ્યો એલોય પર આધાર રાખે છે, ગેજ, રોલિંગ રિડક્શન અને એનિલિંગ શરતો - યાંત્રિક ગુણધર્મ શ્રેણીને કરારથી સંમત કરો અને દરેક ઉત્પાદન લોટ માટે સામગ્રી પરીક્ષણ પ્રમાણપત્ર પર તેની જાણ કરવાની જરૂર છે.
કોટેડ ઉત્પાદન માટે લાક્ષણિક સંદર્ભ મૂલ્યો: તાણ શક્તિ ≥180 MPa, વિસ્તરણ >1.5%.
સાદો ફોઇલ વિ કાર્બન-કોટેડ ફોઇલ
આ માર્ગદર્શિકામાં આ સૌથી મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય છે, તેથી તે ચોક્કસ હોવા યોગ્ય છે.
કાર્બન કોટિંગ સમસ્યા હલ કરે છે
જ્યારે કેથોડ સ્લરી સીધી એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ પર કોટેડ હોય છે, ત્રણ વસ્તુઓ તમારી વિરુદ્ધ કામ કરે છે:
- સંપર્ક પ્રતિકાર. સક્રિય સામગ્રી માત્ર અલગ બિંદુઓ પર મેટલને સ્પર્શે છે. ઇન્ટરફેસિયલ સંપર્ક પ્રતિકાર વધારે છે, જે દરની ક્ષમતાને નુકસાન પહોંચાડે છે અને ઓહ્મિક હીટિંગ જનરેટ કરે છે.
- સંલગ્નતા. સરળ ધાતુને સ્લરી સંલગ્નતા રફ કરતાં નબળી છે, ઉચ્ચ-સપાટી-વિસ્તાર કાર્બન સ્તર. નબળી સંલગ્નતાનો અર્થ છે કેલેન્ડરિંગ અને સાયકલિંગ દરમિયાન ડિલેમિનેશન.
- કાટ. એલ્યુમિનિયમની સપાટી લાંબી સાયકલિંગ પર ઇલેક્ટ્રોલાઇટના સંપર્કમાં કાટ લાગી શકે છે, ખાસ કરીને ઉચ્ચ વોલ્ટેજ પર અને ચોક્કસ રસાયણશાસ્ત્ર સાથે.
કાર્બન સ્તર શું કરે છે
સબ-માઈક્રોન વાહક કાર્બન સ્તર - સામાન્ય રીતે કાર્બન બ્લેક, ગ્રેફાઇટ, ગ્રેફીન અથવા મિશ્રણ, બાઈન્ડર સાથે લાગુ - મેટલ અને સક્રિય સામગ્રી વચ્ચે કાર્યાત્મક પુલ તરીકે કાર્ય કરે છે:
- અસરકારક સંપર્ક વિસ્તાર વધારે છે, ઇન્ટરફેસિયલ સંપર્ક પ્રતિકાર ઘટાડવો
- ઇલેક્ટ્રોડ સંલગ્નતા સુધારે છે, ડિલેમિનેશન ઘટાડવું
- એલ્યુમિનિયમને ઓક્સિડેશન અને ઇલેક્ટ્રોલાઇટ કાટથી સુરક્ષિત કરે છે
- દર ક્ષમતા અને ચક્ર સ્થિરતા સુધારે છે
- ફિલિંગ દરમિયાન ઇલેક્ટ્રોલાઇટ ભીની ક્ષમતામાં સુધારો કરે છે
સામૂહિક દ્રષ્ટિએ તે એક નાનો ઉમેરો છે અને પ્રદર્શનની દ્રષ્ટિએ મોટો છે.
કાર્બન કોટેડ વિશિષ્ટતાઓ
| પરિમાણ | લાક્ષણિક જરૂરિયાત |
| બેઝ ફોઇલ એલોય | 1050, 1060, 1100, 1235 |
| આધાર વરખ જાડાઈ | 12-20 μm (9-30 μm ઉપલબ્ધ) |
| કોટિંગ બાજુઓ | સિંગલ સાઇડ અથવા ડબલ સાઇડ |
| કાર્બન સ્તર જાડાઈ | ≥1 μm પ્રતિ બાજુ (0.5-2 μm શ્રેણી, વૈવિધ્યપૂર્ણ) |
| સપાટી પ્રતિકાર | ≤5 mΩ (ઉત્પાદન સામગ્રી સામાન્ય રીતે 1-2 mΩ માપે છે) |
| સપાટી ભીનાશ તણાવ | એકદમ ફોઇલ માટે ≥30 ડાયન; કાર્બન-કોટેડ માટે ≥40–50 ડાયન |
| કોટિંગ સંલગ્નતા | 3M ટેપ પુલ પછી કોઈ ડિલેમિનેશન નહીં |
| દ્રાવક પ્રતિકાર | >200 વરખને ખુલ્લા કર્યા વિના કપાસ-સ્વેબ ચક્ર |
| ઇલેક્ટ્રોલાઇટ નિમજ્જન | પછી કોઈ ડિલેમિનેશન નહીં 24 h |
| એજ માર્જિન (અનકોટેડ) | સામાન્ય રીતે 15 ± 1 મીમી |
| ક્ષેત્રીય ઘનતા (16 μm, કોટેડ) | ~42 g/m² |
| સૂકવણી સુસંગતતા | સુધી વેક્યૂમ સૂકવણી 150 °C |
સિંગલ સાઇડ અથવા ડબલ સાઇડ? તેને તમારા ઇલેક્ટ્રોડ કોટિંગ ગોઠવણી સાથે મેચ કરો. ડબલ-સાઇડ કાર્બન કોટિંગ નીચા ઇન્ટરફેસિયલ પ્રતિકાર અને બહેતર ઉચ્ચ-દર પ્રદર્શન આપે છે, અને પાવર સેલ અને પાઉચ સેલ માટે પ્રમાણભૂત છે. ઉર્જા કોષો માટે અથવા જ્યાં માત્ર એક ચહેરો સક્રિય સામગ્રી મેળવે છે તે માટે સિંગલ સાઇડ ઘણીવાર પર્યાપ્ત અને સસ્તી હોય છે.
કોટિંગની પહોળાઈ તમારા મૃત્યુ સાથે મેળ ખાય છે — સામાન્ય પહોળાઈનો સમાવેશ થાય છે 170 મીમી, 230 મીમી, 260 મીમી અને 280 મીમી, ટેબને વેલ્ડીંગ માટે અનકોટેડ એજ માર્જિન સાથે.
સપાટી ગુણવત્તા: જ્યાં મોટાભાગની સમસ્યાઓ ખરેખર શરૂ થાય છે
સપાટીની સ્થિતિ સ્લરી કોટિંગ પર સીધી અસર કરે છે. દૂષણ, વધારાનું રોલિંગ તેલ, ખંજવાળ, ડેન્ટ્સ, ધારની તિરાડો અથવા અસમાન ખરબચડાપણું આ બધું કોટિંગ ખામી અને નકારેલ ઇલેક્ટ્રોડમાં અનુવાદ કરે છે.
સ્પષ્ટ કરવા માટે જરૂરીયાતો:
- સાથે સપાટી સાફ કરો નિયંત્રિત શેષ રોલિંગ તેલ - આ જટિલ છે. શેષ તેલ સ્લરી ભીનાશતા ઘટાડે છે અને કોટિંગ ખામીઓનું કારણ બને છે
- કોઈ દૃશ્યમાન કાટ નથી, ઓક્સિડેશન સ્ટેનિંગ, કાળી રેખાઓ અથવા વિદેશી સમાવેશ
- કોઈ ફોલ્ડ્સ નથી, ગંભીર સ્ક્રેચેસ, ધાર તરંગ, ટેલિસ્કોપિંગ અથવા છૂટક વિન્ડિંગ
- નિયંત્રિત રફનેસ તમારી કોટિંગ પ્રક્રિયા સાથે મેળ ખાય છે
- સમાન કોટિંગ અને સૂકવણીને ટેકો આપવા માટે સ્થિર સપાટતા
- સીમિત ગડબડ સાથે સ્લિટ કિનારીઓ અને કોઈ સતત કિનારી ક્રેકીંગ નથી
જો તમે નવું ઇલેક્ટ્રોડ ફોર્મ્યુલેશન રજૂ કરી રહ્યાં છો, મોટા પાયે ઉત્પાદન પહેલાં ટ્રાયલ કોઇલ ચલાવો. કોટિંગ વર્તન તમારી સક્રિય સામગ્રી વચ્ચેની ક્રિયાપ્રતિક્રિયા પર આધારિત છે, બાઈન્ડર, દ્રાવક, કોટિંગનું વજન અને કૅલેન્ડરિંગ શરતો — ફોઇલ એ સિસ્ટમમાં એક ચલ છે, અને જાણવાનો એકમાત્ર રસ્તો એ છે કે તેનું પરીક્ષણ કરવું.
નિરીક્ષણ અને ગુણવત્તા નિયંત્રણ
પ્રતિષ્ઠિત મિલો માત્ર અંતે જ નમૂના લેવાને બદલે સમગ્ર ઉત્પાદનનું નિરીક્ષણ કરે છે. લાક્ષણિક નિરીક્ષણ વસ્તુઓ:
| બાબત | હેતુ |
| રાસાયણિક રચના | એલોય અનુપાલનની પુષ્ટિ કરે છે |
| જાડાઈ માપન | ગેજની ચોકસાઈ અને એકરૂપતાને ચકાસે છે |
| પહોળાઈ માપ | સ્લિટ સહિષ્ણુતાની પુષ્ટિ કરે છે |
| તાણ શક્તિ અને વિસ્તરણ | સ્વભાવ અને યાંત્રિક સ્થિરતા ચકાસે છે |
| સપાટી નિરીક્ષણ | સ્ક્રેચેસ, ડાઘ, તેલના ગુણ, સમાવેશ |
| પિનહોલનું નિરીક્ષણ | પાતળા-ગેજ ઉપયોગ માટે યોગ્યતા |
| ધાર ગુણવત્તા | બુર્સ, તિરાડો, ટ્રિમિંગ ખામીઓ |
| કોઇલ આકાર | ટેલિસ્કોપિંગ, છૂટક વિન્ડિંગ, ધાર સંરેખણ |
માટે પૂછો વિશ્લેષણ પ્રમાણપત્રો, કોઇલ લેબલ્સ, પેકિંગ યાદીઓ અને નિરીક્ષણ રેકોર્ડ્સ કરાર ડિલિવરેબલ તરીકે. કોઇલની પહોળાઈ અને લંબાઈમાં ગેજ એકરૂપતા એ છે જે તમારા કોટિંગના વજનની વિવિધતા અને ઇલેક્ટ્રોડના અસ્વીકાર દરને ઘટાડે છે - આ તે પરિમાણ છે જેના વિશે દલીલ કરવા યોગ્ય છે.
પેકેજિંગ અને સંગ્રહ
બેટરી ફોઇલ ભેજ પ્રત્યે સંવેદનશીલ હોય છે, ધૂળ, યાંત્રિક નુકસાન અને સપાટી દૂષણ.
- કોઇલ રક્ષણાત્મક રેપિંગ સાથે પેક હોવી જોઈએ, ભેજ-પ્રતિરોધક સામગ્રી, ધાર રક્ષણ, અને નિકાસ-ગ્રેડ લાકડાના પેલેટ અથવા કેસ
- એમાં સ્ટોર કરો સ્વચ્છ, શુષ્ક વેરહાઉસ, સડો કરતા રસાયણોથી દૂર, ઘનીકરણ અને સીધો ફ્લોર સંપર્ક
- ઉપયોગ થાય ત્યાં સુધી સીલબંધ રાખો - સપાટીનું ઓક્સિડેશન અને ભેજ શોષણ કોટિંગની કામગીરીને બગાડે છે
- પ્રથમ-માં આદર, પ્રથમ-આઉટ પરિભ્રમણ
RFQ ચેકલિસ્ટ
એક વિનંતી જે કહે છે “બેટરી ફોઇલ 13 μm” તમને ઉપયોગી અવતરણ નહીં મળે. સમાવેશ થાય છે:
- બેઝ એલોય — દા.ત. 1235
- જાડાઈ અને સહનશીલતા — દા.ત. 13 μm, ±5%
- સ્વભાવ અને યાંત્રિક આવશ્યકતાઓ — દા.ત. H18, તાણ 120–170 MPa
- સાદો અથવા કાર્બન કોટેડ - અને જો કોટેડ: સિંગલ અથવા ડબલ બાજુ
- કાર્બન સ્તર જાડાઈ — દા.ત. 1 બાજુ દીઠ μm
- પહોળાઈ અને ધાર માર્જિન — દા.ત. 230 મીમી કોટેડ પહોળાઈ, 15 mm દરેક બાજુ માર્જિન
- લક્ષ્ય સપાટી પ્રતિકાર — દા.ત. ≤2 mΩ
- સપાટી સ્વચ્છતા જરૂરિયાત - શેષ તેલ મર્યાદા, જો તમારી પાસે હોય
- કોઇલ ID / OD અને લંબાઈ
- માસિક વોલ્યુમ અને ડિલિવરી શેડ્યૂલ
- જરૂરી દસ્તાવેજો - COA, MSDS, પહોંચ/RoHS, સામગ્રી પરીક્ષણ પ્રમાણપત્ર
વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો
બેટરી ફોઇલ અને સામાન્ય એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ વચ્ચે શું તફાવત છે? બેટરી ફોઇલ એ ઉચ્ચ શુદ્ધતા 1xxx એલોય છે જેમાં ગેજ એકરૂપતા પર વધુ કડક નિયંત્રણો છે, સપાટીની સ્વચ્છતા, શેષ રોલિંગ તેલ અને પિનહોલ્સ. સામાન્ય પેકેજિંગ ફોઇલ તે સહનશીલતા માટે ઉત્પન્ન થતું નથી અને કોટિંગ ખામીઓનું કારણ બને છે.
કેથોડ ફોઇલ પર કાર્બન કોટિંગ શા માટે વપરાય છે? તે એલ્યુમિનિયમ સબસ્ટ્રેટ અને કેથોડ સક્રિય સામગ્રી વચ્ચે ઇન્ટરફેસિયલ સંપર્ક પ્રતિકાર ઘટાડે છે, સંલગ્નતા સુધારે છે, કાટ સામે રક્ષણ આપે છે, અને દર ક્ષમતા અને ચક્ર જીવન સુધારે છે.
શું મારે સિંગલ-સાઇડ અથવા ડબલ-સાઇડ કાર્બન કોટિંગ પસંદ કરવું જોઈએ? પાવર સેલ માટે ડબલ સાઇડ, પાઉચ કોષો અને ઉચ્ચ દરની એપ્લિકેશનો જ્યાં સૌથી નીચો ઇન્ટરફેસિયલ પ્રતિકાર મહત્વ ધરાવે છે. એક બાજુ ઘણીવાર ઊર્જા કોષો માટે પૂરતી હોય છે અને તેની કિંમત ઓછી હોય છે. તેને તમારા ઇલેક્ટ્રોડ કોટિંગ ગોઠવણી સાથે મેચ કરો.
બેટરી એલ્યુમિનિયમ ફોઈલ કેટલી પાતળી થઈ શકે છે? 12 ઉચ્ચ-ઊર્જા કોષો માટે μm વોલ્યુમ ઉપયોગમાં છે; 10 μm અને નીચે અસ્તિત્વમાં છે પરંતુ પુરવઠો મર્યાદિત છે. પાતળું થવા માટે સક્ષમ મિલ અને સારી રીતે ટ્યુન કરેલ કોટિંગ લાઇન બંનેની જરૂર પડે છે - અન્યથા ઉર્જા ઘનતામાં સુધારો કરતાં સ્ક્રેપ ઝડપથી વધે છે.
શું સોડિયમ-આયન બેટરી બંને ઇલેક્ટ્રોડ માટે એલ્યુમિનિયમ ફોઇલનો ઉપયોગ કરી શકે છે? હા. લિથિયમની જેમ સોડિયમ એલ્યુમિનિયમ સાથે એલોય કરતું નથી, તેથી બંને વર્તમાન કલેક્ટર્સ એલ્યુમિનિયમ ફોઇલ હોઈ શકે છે. આ સોડિયમ-આયનના ખર્ચ લાભનો એક ભાગ છે અને માંગ વૃદ્ધિમાં યોગદાન આપી રહ્યું છે.
લાક્ષણિક લીડ ટાઇમ અને MOQ શું છે? બંને ગેજ પર આધાર રાખે છે, કોટિંગ રૂપરેખાંકન અને વોલ્યુમ. કોટેડ અને સ્લિટ ફોઇલને સાદા ફોઇલથી આગળ વધારાના પ્રોસેસિંગ પગલાંની જરૂર છે. ચોક્કસ આંકડા માટે RFQ માં તમારું વોલ્યુમ અને શેડ્યૂલ જણાવો.
મારે કાર્બન કોટેડ વરખ કેવી રીતે સંગ્રહિત કરવું જોઈએ? સીલબંધ, શુષ્ક, સ્વચ્છ, લગભગ નીચે 40 °C, ફ્લોરની બહાર, ઘનીકરણ અને સડો કરતા રસાયણોથી દૂર, ફર્સ્ટ-ઇન-ફર્સ્ટ-આઉટનો ઉપયોગ.
તમારા સ્પષ્ટીકરણની ચર્ચા કરો
Send us your base alloy, ગેજ, temper and coating configuration — or tell us your cell chemistry, energy density target and coating line parameters, and we will recommend a starting specification and arrange trial coils for evaluation.