







การประยุกต์ใช้งานปั๊มที่มีความบริสุทธิ์สูงของ 1050 แผ่นอลูมิเนียม
แบบอย่าง: 1050 แผ่นอลูมิเนียม
การใช้งาน: บรรจุภัณฑ์อาหาร; การนำความร้อนแบบอิเล็กทรอนิกส์; การตกแต่งทางสถาปัตยกรรม; อุตสาหกรรมทั่วไป
การปรับแต่ง: ปรับแต่งขนาด/การรักษาพื้นผิวได้; ปริมาณการสั่งซื้อขั้นต่ำที่ยืดหยุ่น
การรับรอง: ไอเอสโอ 9001/22000; อย; เข้าถึง; เป็นไปตามมาตรฐาน RoHS; เอสจีเอส (สำนักงานตรวจสอบระหว่างประเทศ)
ลักษณะสำคัญ: มีความบริสุทธิ์สูง; ความเหนียวที่ดี; ประสิทธิภาพความร้อน/การนำความร้อน/ไฟฟ้าที่ดีเยี่ยม; น้ำหนักเบา
วิธีการบรรจุ: บรรจุภัณฑ์ส่งออกที่ไม่มีการรมยา
การประยุกต์ใช้งานปั๊มที่มีความบริสุทธิ์สูงของ 1050 แผ่นอลูมิเนียม
1050 แผ่นอลูมิเนียมเป็นของ 1000 ชุดผลิตภัณฑ์อลูมิเนียมบริสุทธิ์อุตสาหกรรมที่มีความบริสุทธิ์สูง, โดยมีปริมาณอะลูมิเนียมมากกว่า 99.5. ข้อได้เปรียบหลัก ได้แก่ การนำความร้อนและไฟฟ้าที่ดีเยี่ยม, ความเหนียวสูงเป็นพิเศษ, และพื้นผิวที่เหนือกว่า. ไม่มีองค์ประกอบเสริมความแข็งแกร่งแบบผสม, และคุณสมบัติทางกลของมันถูกควบคุมโดยกระบวนการทำงานเย็นและการอบอ่อนเท่านั้น. ด้วยเทคโนโลยีการผลิตที่ครบกำหนดและต้นทุนที่ควบคุมได้, ประมวลผลได้ง่ายผ่านการดัด, ปั๊ม, และอโนไดซ์, ทำให้เหมาะสมกับสถานการณ์การส่งออกอุตสาหกรรมต่างๆ.
Eco Alum Co., จำกัด. มีความเชี่ยวชาญด้านร&ง, การผลิต, และการส่งออกทั่วโลกของ 1050 แผ่นอลูมิเนียมสำหรับ 12 ปี. ผลิตภัณฑ์ของเรายึดถือมาตรฐานสากลเช่น ASTM อย่างเคร่งครัด, ใน, และจีบี, และส่งออกไปมากกว่า 50 ประเทศและภูมิภาคต่างๆ ทั่วยุโรป, อเมริกา, เอเชียตะวันออกเฉียงใต้, และตะวันออกกลาง. เราตอบสนองความต้องการในด้านต่างๆ เช่น บรรจุภัณฑ์อาหารได้อย่างแม่นยำ, การนำความร้อนแบบอิเล็กทรอนิกส์, และการตกแต่งสถาปัตยกรรม. ข้อมูลผลิตภัณฑ์หลักโดยละเอียดมีดังต่อไปนี้:

ฉัน. 1050 ตารางข้อมูลข้อกำหนดการส่งออกแผ่นอลูมิเนียม
ตารางข้อกำหนดนี้ครอบคลุมสถานการณ์การส่งออกทั่วโลกหลัก, สนับสนุนทั้ง CC ครับ (การหล่ออย่างต่อเนื่อง) และดีซี (ชิลล์โดยตรง) การปรับแต่งกระบวนการรีด. ได้รับการดัดแปลงสำหรับการตัดอัตโนมัติ, ปั๊ม, และการขนส่งทางไกลข้ามพรมแดน. แต่ละชุดมาพร้อมกับใบรับรองการวิเคราะห์ (COA) และรายงานการทดสอบของบุคคลที่สามเพื่อให้มั่นใจว่าเป็นไปตามข้อกำหนดในระดับภูมิภาค.
| รายการ | ช่วงพารามิเตอร์ | ข้อมูลจำเพาะทั่วไป | มาตรฐานความอดทน | มาตรฐานการดำเนินการ | หมายเหตุ |
| ความหนา | 0.2มม.-20 มม (ซีซี: 0.2-4.5มม; กระแสตรง: 4.5-20มม) | 0.5มม, 1.0มม, 1.5มม, 2.0มม, 3.0มม, 5.0มม, 8.0มม, 10มม | 0.2-3มม: $\น 0.02$มม (ความแม่นยำ: $\น 0.01$มม); 3-10มม: $\น 0.05$มม; 10-20มม: $\น 0.1$มม | ASTM B209, ใน 485, GB/ตัน 3880.1 | CC มีความเหนียวที่ดีกว่าสำหรับการตอกลึก; DC มีความแข็งแรงสูงกว่าสำหรับชิ้นส่วนโครงสร้าง. |
| ความกว้าง | 1000มม.-2000มม (ปรับแต่งได้ 300 มม.-900 มม) | 1220มม, 1500มม, 1800มม, 2000มม | $\น 1$มม (การตัดความยาวคงที่: $\น 0.5$มม) | ASTM B209, ใน 485 | เข้ากันได้กับอุปกรณ์มาตรฐานต่างประเทศ; ความกว้างแคบสำหรับอุปกรณ์ขนาดเล็ก. |
| ความยาว | 2000มม.-6000มม (การตัดหรือม้วนที่มีความยาวคงที่) | 2440มม, 3000มม, 4000มม, 6000มม | $\น 2$มม (การตัดความยาวคงที่: $\น 1$มม) | ASTM B209, ใน 485 | คอยส์เหมาะกับไลน์การปั๊มต่อเนื่อง; ความยาวคงที่ช่วยลดการสูญเสียเศษเหล็ก. |
| อารมณ์โกรธ | อ, H12, H14, H16, H18, H24 | อ (การตอก), H14 (ปั๊มตื้น/ตกแต่ง), H18 (เกี่ยวกับโครงสร้าง), H24 (อุตสาหกรรมทั่วไป) | – | ใน 485, มาตรฐาน ASTM B109 | O-อารมณ์อนุญาต $90^เซอร์กิต$ ดัดงอโดยไม่แตกร้าว; H24 สร้างความสมดุลระหว่างความแข็งแกร่งและความสามารถในการใช้งานได้. |
| การรักษาพื้นผิว | โรงสีเสร็จสิ้น, สว่าง, เกรดอาหารปลอดน้ำมัน/ทาน้ำมัน, ฟิล์มสีฟ้า, ทู่, อโนไดซ์ก่อนการรักษา | ฟิล์ม (ป้องกันรอยขีดข่วน), ปราศจากน้ำมันเกรดอาหาร (บรรจุภัณฑ์), ทู่ (ป้องกันสนิม), อโนไดซ์ก่อนการรักษา | – | อย 21 ซีเอฟอาร์ 175.300, ใน 16610 | ฟิล์มป้องกันรอยขีดข่วนระหว่างการขนส่ง; อโนไดซ์ช่วยให้สีสม่ำเสมอในการตกแต่ง. |
| ความเรียบ | $\ที่ 0.5$มม./ม (ความแม่นยำ: $\ที่ 0.2$มม./ม) | ปกติ: $\ที่ 0.5$มม./ม; เกรดอิเล็กทรอนิกส์: $\ที่ 0.2$มม./ม | – | มาตรฐาน ASTM B499 | รับประกันความสม่ำเสมอในการปั๊มและหลีกเลี่ยงการบิดงอเพื่อการประมวลผลที่มีความแม่นยำสูง. |
| บรรจุภัณฑ์ | ส่งออกพาเลทไม้ปลอดการรมควัน, ฟิล์มแผ่นเดียว, ห่อป้องกันความชื้น, ยามมุม, การยึดแนวตั้ง | 20แพทย์ทั่วไป: 25 ตัน; 40สำนักงานใหญ่: 50 ตัน; น้ำหนักพาเลทสูงสุด $\ที่ 4500$ปอนด์ | – | มาตรฐาน ISTA 3A | การวางแนวตั้งป้องกันการโค้งงอ; การป้องกันหลายชั้นสำหรับการขนส่งทางทะเลและทางรถไฟ. |

ครั้งที่สอง. 1050 การจำแนกประเภทแผ่นอลูมิเนียม & พารามิเตอร์
เราจัดหมวดหมู่ 1050 แผ่นอลูมิเนียม ออกเป็น 4 ประเภทตามการใช้งาน, ความแม่นยำ, และการประมวลผลจำเป็นต้องปรับพารามิเตอร์ให้เหมาะสมสำหรับอุตสาหกรรมในต่างประเทศ:
-
1050 แผ่นอลูมิเนียมเกรดอาหาร
-
พารามิเตอร์: ความหนา 0.2-3.0มม; การยืดตัว $\ge 35\%$ (อ); การละลายของโลหะหนัก $\ที่ 0.05$มิลลิกรัม/ลูกบาศก์เดซิเมตร; ความหยาบ Ra $\ให้ 0.8mu$ม.
-
พื้นผิว: ปราศจากน้ำมัน/น้ำมันแร่เกรดอาหาร; ไม่มีความแตกต่างของสีออกซิเดชั่น; เป็นไปตามข้อกำหนดขององค์การอาหารและยา.
-
อารมณ์โกรธ: อ, H14.
-
การใช้งานทั่วไป: แผงเครื่องครัว, กระป๋องบรรจุภัณฑ์, สมุทรภาชนะบรรจุอาหาร, ถาดอบขนมในครัวเรือน.
-
-
1050 แผ่นอลูมิเนียมนำความร้อนแบบอิเล็กทรอนิกส์
-
พารามิเตอร์: ความหนา 0.5-5.0มม; การนำความร้อน $\ge 235$ว/(ม·เค); จำนวนรูเข็ม $\ที่ 1$/ตร.ม; ความเรียบ $\ที่ 0.2$มม./ม.
-
พื้นผิว: การล้างไขมันที่มีความแม่นยำสูง, ทู่; รา $\ให้ 0.5mu$m สำหรับการยึดเกาะด้วยซิลิโคนความร้อน.
-
อารมณ์โกรธ: อ, H16.
-
การใช้งานทั่วไป: ฮีทซิงค์, ฐานโคมไฟ LED, แผ่นสื่อกระแสไฟฟ้าเครื่องมือที่มีความแม่นยำ, เกราะป้องกัน EMI.
-
-
1050 แผ่นอลูมิเนียมตกแต่ง
-
พารามิเตอร์: ความหนา 1.0-5.0มม; ความแตกต่างของสี $\เดลต้า อี เลอ 2.0$; ความเรียบ $\ที่ 0.4$มม./ม; ไม่แตกร้าวระหว่างการดัดงอ.
-
พื้นผิว: ฟิล์มสีฟ้า, อโนไดซ์ก่อนการรักษา, เคลือบไพรเมอร์; ความหนาของฟิล์มออกไซด์ $\ge 10mu$ม.
-
อารมณ์โกรธ: H14, H24.
-
การใช้งานทั่วไป: แผงสถาปัตยกรรม, ตกแต่งเฟอร์นิเจอร์, แถบเพดาน, แผงนิทรรศการ, ฐานแผ่นป้าย.
-
-
1050 แผ่นอลูมิเนียมอุตสาหกรรมทั่วไป
-
พารามิเตอร์: ความหนา 3.0-20มม; แรงดึง $\ge 105$MPa (H24); ความแข็ง HB $\ge 25$; รองรับการตัดแบบกำหนดเอง.
-
พื้นผิว: โรงสีเสร็จ, ทู่; การลบมุมขอบเสริม; เสริมการป้องกันสนิม.
-
อารมณ์โกรธ: H24, H26.
-
การใช้งานทั่วไป: ชิ้นส่วนแลกเปลี่ยนความร้อน, ปะเก็นอุตสาหกรรม, ชิ้นส่วนเชื่อม, เปลือกอุปกรณ์, แผงควบคุม.
-
นี่คือ ส่วนหนึ่ง 2, ครอบคลุมประสิทธิภาพหลักและสาขาแอปพลิเคชัน.
III. 1050 ประสิทธิภาพแกนแผ่นอลูมิเนียม
1050 แผ่นอลูมิเนียมทำจากอลูมิเนียมที่มีความบริสุทธิ์สูงและมีการควบคุมสิ่งเจือปนอย่างเข้มงวด. ผ่านการหลอมที่แม่นยำ, ทำให้ได้ความสมดุลที่เหมาะสมของความเหนียว, การนำความร้อน, และความสามารถในการแปรรูป.
|
ประเภททรัพย์สิน
|
ตัวบ่งชี้ประสิทธิภาพ
|
ค่าเฉพาะ
|
มาตรฐานการทดสอบ
|
คำอธิบายข้อได้เปรียบด้านประสิทธิภาพ
|
|---|---|---|---|---|
|
คุณสมบัติทางเคมี
|
องค์ประกอบทางเคมี (เศษส่วนมวล)
|
อัล: ≥99.50%; ศรี≤0.25%; เฟ≤0.40%; Cu≤0.05%; Mn≤0.05%; มก.≤0.05%; สังกะสี≤0.05%; สิ่งเจือปนเดี่ยวอื่น ๆ ≤0.03%, สิ่งเจือปนทั้งหมด ≤0.50%
|
ASTM B209, GB/ตัน 3880.2
|
อลูมิเนียมที่มีความบริสุทธิ์สูงช่วยให้มั่นใจได้ถึงการนำความร้อนและไฟฟ้าที่ดีเยี่ยม; ปริมาณสิ่งเจือปนต่ำช่วยหลีกเลี่ยงการแตกร้าวและการเปลี่ยนสีจากออกซิเดชั่น, เหมาะสำหรับการประมวลผลที่มีความแม่นยำ
|
|
ความต้านทานการกัดกร่อน (การทดสอบสเปรย์เกลือ)
|
≥72ชั่วโมงโดยไม่มีการกัดกร่อนอย่างเห็นได้ชัด (≥120ชั่วโมงหลังการทำทู่)
|
มาตรฐาน ASTM B117
|
ตามธรรมชาติจะเกิดฟิล์มออกไซด์, ทนต่อการกัดกร่อนในสภาพแวดล้อมที่แห้ง; เหมาะสำหรับสภาพแวดล้อมที่มีความชื้นเล็กน้อยหลังจากการทำทู่, ไม่ใช่สำหรับสภาพแวดล้อมที่มีฤทธิ์กัดกร่อนสูงกลางแจ้ง
|
|
|
ความปลอดภัยเกรดอาหาร
|
PB<0.02mg/kg, ซีดี<0.01mg/kg, ไม่มีการโยกย้ายของโลหะหนัก, ไม่มีกลิ่น
|
อย 21 ซีเอฟอาร์ 175.300, อีซี 1935/2004
|
สามารถสัมผัสอาหารร้อนและเย็นได้โดยตรง, สอดคล้องกับข้อกำหนดบรรจุภัณฑ์อาหารทั่วโลก, ไม่มีสารตกค้างที่เป็นอันตราย
|
|
|
ความเสถียรของความต้านทานต่ออุณหภูมิ
|
อุณหภูมิบริการระยะยาว: -20℃~100℃, ความอดทนระยะสั้น ≤150℃, อ่อนตัวได้ง่ายที่อุณหภูมิสูง
|
มาตรฐาน ASTM E794
|
เหมาะสำหรับสภาพการทำงานที่มีอุณหภูมิปานกลาง, หลีกเลี่ยงสถานการณ์การอบในระยะยาว, เหมาะสำหรับสภาพแวดล้อมอุตสาหกรรมในร่มและอุณหภูมิปกติ
|
|
|
คุณสมบัติทางกายภาพ
|
ความหนาแน่น
|
2.70กรัม/ลบ.ซม
|
ASTM D792
|
เบากว่าเหล็ก, ลดน้ำหนักของผลิตภัณฑ์ขั้นสุดท้าย, ปรับปรุงประสิทธิภาพการขนส่งและการประกอบ, เหมาะสำหรับความต้องการที่มีน้ำหนักเบา
|
|
การนำความร้อน
|
237ว/(ม·เค) (อุณหภูมิห้อง, o อารมณ์)
|
มาตรฐาน ASTM D5470
|
ค่าการนำความร้อนเกินกว่ามาก 3003 และ 5052 โลหะผสม, พื้นผิวที่ต้องการสำหรับการนำความร้อนแบบอิเล็กทรอนิกส์และสถานการณ์เครื่องครัว
|
|
|
การนำไฟฟ้า
|
≥55% ไอเอซีเอส (o อารมณ์), ≥53% ไอเอซีเอส (H18 อารมณ์)
|
มาตรฐาน ASTM B193
|
การนำไฟฟ้าที่ดีเยี่ยม, เหมาะสำหรับการป้องกันแม่เหล็กไฟฟ้าและสถานการณ์การนำเครื่องมือที่มีความแม่นยำ, ไม่มีการรบกวนจากแม่เหล็ก
|
|
|
ความหยาบผิว
|
โรงสีเสร็จ: รัศมี≤1.0μm, จบสดใส: รัศมี≤0.8μm, เกรดความแม่นยำ: รา≤0.5μm
|
มาตรฐาน ASTM B499
|
พื้นผิวเรียบและเรียบ, ง่ายสำหรับการประมวลผลในภายหลัง เช่น การเคลือบ, อโนไดซ์, และการฉีดพ่น, ปรับปรุงเนื้อสัมผัสของผลิตภัณฑ์
|
|
|
คุณสมบัติทางกล
|
ความต้านแรงดึง
|
o อารมณ์: 75-110MPa
|
มาตรฐาน ASTM E8
|
ความแข็งแรงต่ำกว่าแผ่นอลูมิเนียมอัลลอยด์, แต่มีความเหนียวที่เหนือกว่ามาก; อุณหภูมิที่แตกต่างกันปรับให้เข้ากับความต้องการในการประมวลผลที่หลากหลาย, O อารมณ์มีรูปแบบที่ดีที่สุด
|
|
H14 อารมณ์: 105-145MPa
|
||||
|
H18 อารมณ์: ≥135MPa
|
||||
|
H24 อารมณ์: 105-145MPa
|
||||
|
การยืดตัว (A50มม)
|
o อารมณ์: ≥35%
|
มาตรฐาน ASTM E8
|
ความเหนียวที่ดีเยี่ยม, สามารถปั๊มลึกและดัดงอ 90° โดยไม่แตกร้าว, ขึ้นรูปได้ดีกว่าแผ่นอลูมิเนียมอัลลอยด์ส่วนใหญ่
|
|
|
H18 อารมณ์: ≥1%
|
มาตรฐาน ASTM E8
|
ความแข็งแกร่งสูงสุด, ลดความเหนียวลงอย่างมาก, เหมาะสำหรับรองรับโครงสร้างโดยไม่ต้องขึ้นรูป
|

IV. 1050 สาขาการประยุกต์ใช้แผ่นอลูมิเนียม
1. บรรจุภัณฑ์อาหาร & เครื่องครัว
-
พื้นผิวเครื่องครัว: แผ่นโอเทมเปอร์ (0.5–3.0มม) ใช้สำหรับกระทะในครัวเรือน, ถาดอบ, และแผ่นรองหม้อ. ความสม่ำเสมอของความร้อนสูงช่วยให้มั่นใจถึงประสิทธิภาพการทำอาหาร. พื้นผิวปราศจากน้ำมันเกรดอาหาร, สอดคล้องกับ FDA และ EC 1935/2004 มาตรฐาน.
-
บรรจุภัณฑ์อาหาร: แผ่นบาง (0.2–1.5 มม) ใช้สำหรับฐานกระป๋องและเปลือกภาชนะ. ความเหนียวที่ดีเยี่ยมช่วยให้ได้รูปทรงที่ซับซ้อนโดยไม่มีการเคลื่อนตัวของโลหะหนัก.
2. ไฟฟ้า & อิเล็กทรอนิกส์
-
การจัดการความร้อน: 0.5แผ่น –5.0 มม. ใช้สำหรับฐาน LED และฮีทซิงค์. มีค่าการนำความร้อนสูง ($237$ W/m·K) กระจายความร้อนได้อย่างรวดเร็ว. การบำบัดด้วยฟิล์มป้องกันการเกิดออกซิเดชันในสภาพแวดล้อมทางอิเล็กทรอนิกส์.
-
ชิ้นส่วนนำไฟฟ้า: แผ่นความแม่นยำที่ใช้สำหรับการป้องกัน EMI และแผ่นนำไฟฟ้าของอุปกรณ์. ความหยาบผิวต่ำ (รา $\ให้ 0.5mu$ม) ช่วยให้มั่นใจ $99.5\%$ สัมผัสกับแผ่นความร้อน.
3. การตกแต่งทางสถาปัตยกรรม
-
แผงภายใน: 1.0–5.0 มม. แผ่นสำหรับตกแต่งเฟอร์นิเจอร์, แถบเพดาน, และแผ่นผนัง. อโนไดซ์ให้สีที่สม่ำเสมอ (เงิน, แชมเปญ, เป็นต้น).
-
ป้าย & จอแสดงผล: ใช้สำหรับป้ายชื่อระดับไฮเอนด์และกรอบนิทรรศการ. ฟิล์มป้องกันป้องกันรอยขีดข่วนระหว่างการติดตั้ง, คงไว้ซึ่งเนื้อสัมผัสระดับพรีเมี่ยม.
4. การใช้งานทางอุตสาหกรรมทั่วไป
-
ส่วนประกอบทางอุตสาหกรรม: 3.0–20.0มม. แผ่น (H24 อารมณ์) สำหรับชิ้นส่วนแลกเปลี่ยนความร้อน, ปะเก็น, และส่วนประกอบที่เชื่อม. มีความแข็งแกร่งปานกลางและคุ้มค่า.
-
เปลือกหอยอุปกรณ์: ประทับตราบนฝาครอบเครื่องจักรและฐานแผงควบคุมได้อย่างง่ายดาย. พื้นผิวเหมาะสำหรับการเคลือบผงหรือการพิมพ์ซิลค์สกรีนเพื่อเพิ่มการระบุผลิตภัณฑ์.
ฉันเข้าใจ. ฉันจะแปลส่วนที่เหลือ—ประวัติบริษัท, การส่งสินค้า, การเปรียบเทียบ, และกรณีศึกษา— ตรวจสอบให้แน่ใจว่าตารางและรายละเอียดทางเทคนิคได้รับการเก็บรักษาอย่างพิถีพิถันตามข้อความต้นฉบับภาษาจีน.
วี. Eco Alum Co., จำกัด. ประวัติบริษัท
Eco Alum Co., จำกัด. เป็นองค์กรที่มีเทคโนโลยีสูงโดยมุ่งเน้นที่ R&ง, การผลิต, และการส่งออกแผ่นอะลูมิเนียมความบริสุทธิ์สูงไปทั่วโลก. กับ 12 ประสบการณ์หลายปีใน 1050 ภาค, เราให้บริการโรงงานบรรจุภัณฑ์อาหาร, ผู้ผลิตอิเล็กทรอนิกส์, และบริษัทรับเหมาก่อสร้างทั่วๆ ไป 50+ ประเทศ.
ข้อได้เปรียบทางการแข่งขันหลัก:
-
วัตถุดิบ & อุปกรณ์: เราใช้แท่งอะลูมิเนียมปฐมภูมิที่มีความบริสุทธิ์สูง ($อัลเก 99.7\%$), หลีกเลี่ยงอลูมิเนียมรีไซเคิลอย่างเคร่งครัด. สิ่งอำนวยความสะดวกของเรารวมถึงสายการรีดที่มีความแม่นยำนำเข้า, เตาหลอมอัตโนมัติ (ควบคุม $\บ่าย 5^circ$ค), และ 10 อโนไดซ์สายการรักษาล่วงหน้า. กำลังการผลิตประจำปีสำหรับ 1050 ผ้าปูที่นอนคือ 40,000 ตัน.
-
การรับรองคุณภาพ: ไอเอสโอ 9001, ไอเอสโอ 22000, อย, เข้าถึง, เป็นไปตามมาตรฐาน RoHS, และได้รับการรับรองจาก SGS. ห้องปฏิบัติการของเรามีเครื่องสเปกโตรมิเตอร์ (ความแม่นยำ $0.01\%$), เครื่องทดสอบแรงดึง, และห้องพ่นเกลือ. เรารักษาอัตราข้อบกพร่องไว้ด้านล่าง $0.02\%$ และจัดให้มี COA สำหรับทุกชุด.
-
ร&ง & การปรับแต่ง: ทีมงานด้านเทคนิค 15 คนของเราสามารถปรับแต่งขนาดได้, ความแม่นยำ, และอารมณ์. เราถือสิทธิบัตรสำหรับ “การตัดที่แม่นยำ” และ “การควบคุมความสม่ำเสมอของอโนไดซ์,” แก้ปัญหาความเจ็บปวดในการวาดแบบลึกและการตกแต่งพื้นผิว.
-
การผลิตสีเขียว: เรารีไซเคิลมากกว่า $98\%$ เศษอลูมิเนียมและใช้การถลุงคาร์บอนต่ำ. ผลิตภัณฑ์ของเราสอดคล้องกับแนวโน้มด้านสิ่งแวดล้อมทั่วโลกและช่วยให้ลูกค้าผ่านการตรวจสอบด้านความยั่งยืน.
-
บริการส่งออก: การสนับสนุนหลายภาษา (ภาษาอังกฤษ, สเปน, ภาษาอาหรับ) ครอบคลุมกระบวนการทั้งหมดตั้งแต่การจัดส่งตัวอย่างไปจนถึงเอกสารด้านศุลกากร (ซีไอ, พ.ล, บจก, เป็นต้น). อัตราการสั่งซื้อซ้ำของลูกค้าของเราเกิน $90\%$.

วี. การขนส่ง & ข้อดีด้านโลจิสติกส์
เพื่อปกป้องเนื้อสัมผัสที่นุ่มนวลของ 1050 อลูมิเนียม, เรานำเสนอบรรจุภัณฑ์ส่งออกและโลจิสติกส์เฉพาะทาง:
-
การป้องกันที่ปรับแต่งได้: “พาเลทไม้ปลอดการรมควัน + ฟิล์มแผ่นเดียว + ห่อป้องกันความชื้น + ยามมุม + การยึดแนวตั้ง” แผ่นบาง ($<1.0$มม) รับแผ่นรองหลังที่แข็งแรง. ซึ่งจะช่วยลดอัตราความเสียหายให้เหลือต่ำกว่า $0.1\%$.
-
ช่องทางโลจิสติกส์: ความร่วมมือระยะยาวกับ MAERSK, คอสโก้, ดีเอชแอล, และเฟดเอ็กซ์. เราสนับสนุนทะเล (20จีพี/40HQ), อากาศ (72-การส่งมอบชั่วโมง), และรถไฟด่วนจีน-ยุโรป.
-
ประสิทธิภาพของพอร์ต: ตั้งอยู่ใกล้กับเทียนจิน, ชิงเต่า, และพอร์ต Ningbo เพื่อการโหลดที่รวดเร็ว. เราจัดให้ “ประตูสู่ประตู” บริการแบบครบวงจร, จัดการไฟล์พิธีการศุลกากรทั้งหมดล่วงหน้า.
-
การจัดส่งที่ยืดหยุ่น: ขนาดมาตรฐาน (0.5-3.0ความหนา มม) จะถูกเก็บไว้ในสต็อกสำหรับ 3-7 จัดส่งวัน. คำสั่งซื้อจำนวนมากรองรับการจัดส่งแบบแยกส่วนเพื่อลดกระแสเงินสดของลูกค้า.
ปกเกล้าเจ้าอยู่หัว. การเปรียบเทียบ: 1050 เทียบกับ. อลูมิเนียมอัลลอยด์อื่น ๆ
| รายการเปรียบเทียบ | 1050 อลูมิเนียม | 1060 อลูมิเนียม | 1100 อลูมิเนียม | 3003 อลูมิเนียม | 5052 อลูมิเนียม |
| ประเภทโลหะผสม | มีความบริสุทธิ์สูง ($อัลเก 99.5\%$) | มีความบริสุทธิ์สูงเป็นพิเศษ ($อัลเก 99.6\%$) | อัลบริสุทธิ์เกรดอาหาร ($อัลเก 99.35\%$) | โลหะผสมอัล-Mn | โลหะผสมอัล Mg |
| ความแข็งแกร่งของแกนกลาง | คุ้มค่าที่สุด, การนำไฟฟ้า/ความเหนียวที่ดีเยี่ยม. | การนำไฟฟ้าได้ดีกว่าเล็กน้อย 1050. | ความสามารถในการใช้งานได้ดีที่สุดสำหรับการวาดแบบลึก. | ต้านทานการเกิดสนิมได้ดี & ความแข็งแรงปานกลาง. | มีความแข็งแรงสูง & ต้านทานน้ำทะเลได้ดีเยี่ยม. |
| ความต้านแรงดึง | 75-145 MPa | 78-150 MPa | 95-165 MPa | 80-220 MPa | 190-260 MPa |
| สภาวะความร้อน. | 237 ว/(ม·เค) | 239 ว/(ม·เค) | 230 ว/(ม·เค) | 201 ว/(ม·เค) | 125 ว/(ม·เค) |
| ระดับต้นทุน | ต่ำ (คุ้มค่า) | กลาง-ต่ำ (5-8% สูงกว่า) | ต่ำ (คล้ายกับ 1050) | ปานกลาง (15-20% สูงกว่า) | สูง (30-40% สูงกว่า) |
| สถานการณ์ที่ดีที่สุด | ชิ้นส่วนระบายความร้อน, บรรจุภัณฑ์, ตกแต่ง, ปะเก็น. | อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ที่มีความแม่นยำสูง, สายเคเบิล. | เครื่องครัว/ภาชนะที่วาดลึกที่ซับซ้อน. | สภาพแวดล้อมที่ชื้น, ฮาร์ดแวร์ทั่วไป. | อุปกรณ์ทางทะเล, โครงสร้างที่มีความแข็งแรงสูง. |
8. กรณีศึกษาเชิงปฏิบัติ
-
กรณี 1: ผู้ผลิตเครื่องครัวเอเชียตะวันออกเฉียงใต้
-
ความต้องการ: 2.0มม. แผ่น O-temper สำหรับการปั๊มอัตโนมัติ.
-
ผลลัพธ์: การใช้อะลูมิเนียมปฐมภูมิ ($อัลเก 99.6\%$), เราประสบความสำเร็จ $38\%$ การยืดตัว (เกินมาตรฐาน $35\%$). ถึงอัตราการประทับตราแล้ว $99.9\%$ โดยไม่แตกร้าว.
-
-
กรณี 2: โครงการฮีทซิงค์อิเล็กทรอนิกส์ของยุโรป
-
ความต้องการ: 3.0แผ่น mm H16 ที่มีความเรียบ $\ที่ 0.2$มม./ม.
-
ผลลัพธ์: การกระจายความร้อนดีขึ้นด้วย $18\%$ เมื่อเทียบกับโลหะผสมมาตรฐาน. พื้นผิวรา $\ให้ 0.5mu$ฉันมั่นใจ $99.5\%$ หน้าสัมผัสแผ่นความร้อน.
-
-
กรณี 3: บริษัทตกแต่งภายในอเมริกัน
-
ความต้องการ: 1.5แผ่น mm H14 สำหรับแผงขนาดใหญ่.
-
ผลลัพธ์: สีสม่ำเสมอ ( $\เดลต้า อี เลอ 1.5$) หลังจากอโนไดซ์. ใช้สำเร็จในโครงการโรงแรมหรูและห้างสรรพสินค้า.
-
ทรงเครื่อง. คำถามที่พบบ่อย (ถาม&ก)
-
ทำไม 1050 สำหรับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์? มีความบริสุทธิ์สูงทำให้มั่นใจได้ $237$ ว/(ม·เค) การนำความร้อนและการป้องกัน EMI ที่ยอดเยี่ยมโดยไม่มีการรบกวนจากสนามแม่เหล็ก.
-
การใช้งานกลางแจ้ง? ไม่แนะนำสำหรับสภาพแวดล้อมกลางแจ้งที่ชื้น/เป็นกรด (มีแนวโน้มที่จะดำคล้ำ). ใช้ 3003 หรือ 5052 แทน.
-
การปรับแต่ง & ขั้นต่ำ? เรารองรับการตัดแบบกำหนดเอง. MOQ สำหรับข้อกำหนดมาตรฐานคือ 2 ตัน; ข้อกำหนดที่กำหนดเอง 5 ตัน (สามารถต่อรองได้สำหรับพันธมิตรระยะยาว).
-
การรับรอง? เราจัดทำ COA, อย, เข้าถึง, เป็นไปตามมาตรฐาน RoHS, และรายงาน SGS ทุกครั้งที่จัดส่งเพื่อให้พิธีการทางศุลกากรเป็นไปอย่างราบรื่น.
-
การจัดการกับอารมณ์ที่แตกต่างกัน? อ: การวาดภาพลึก/เครื่องครัว. H14: การตอก/การตกแต่งแบบตื้น. H18: แผ่นโครงสร้าง. H24: ปะเก็นอุตสาหกรรมทั่วไป.
สำหรับตัวอย่าง, คำพูด, หรือโซลูชันที่กำหนดเอง, กรุณาติดต่อ Eco Alum Co., จำกัด. ผู้จัดการของเราจะตอบกลับภายใน 24 ชั่วโมง.
คุณต้องการให้ฉันสร้างเทมเพลตใบเสนอราคาเฉพาะหรือร่างจดหมายสอบถามตามข้อมูลนี้หรือไม่?



